Jump to content

คุณคิดว่า สาวประเภท2 ควรใส่ชุด นศ. ญ รึ ช ไปเรียน

• Please log in to reply
24 replies to this topic

#1 aomsiam

aomsiam

ฝ่ายข้อมูล Missladyboys.com

• Missladyboys_Team

Posted 09 May 2008 - 10:16 AM

คุณคิดว่า สาวประเภท2 ควรใส่ชุด นศ. ญ รึ ช ไปเรียน มหาวิทยาลัย
ตามนั้นเลยคะ หมายถึง สาวประเภท 2 ที่ เหมือนผู้หญิงแล้ว อาจจะ แปลง หรือ ยังไม่ได้แปลงก้ได้ แต่คือ สภาพ ภายนอกเป็น ญ แล้ว น่าตาก็ให้ ถ้าเค้าจะใส่ชุด นศ.ญ คุณว่า น่าแปลก และ น่าเกลียดไหมคะ สมควร หรือไม่ที่จะใส่ชุด นศ.ญ หรือว่า ควรจะใส่ชุด นศ. ชายไปนั้นแหละดีกว่า

และในเว็บนี้มีการ ชี้แจงคุยเกี่ยวกับเรื่องนี้ และมีการส่ง คคห.ด้วยคะ

http://www.sarakadee...ml#messageboard

อ่อ ขอเสริมอีกนิดนะคะ ตรงนี้ ชี้ให้เห็นว่า สังคมในประเทศไทยที่ดูเหมือนจะยอมรับ สาวประเภท2แล้ว แต่กลับ ยังมอง สาวประเภท2 ในด้านๆเดียวตลอดคือ ส่วนมาก ไม่ค่อยยอมรับให้ทำงานด้านอื่นๆ นอกจาก แวดวงบันเทิง เช่น ช่างแต่งน่าไรแบบนี้อะ คือประมาณว่า ชั้นไห้สิทธิเทอ แต่ยังยังซะ พอกะเทยไป สมัครทำงานเหมือน ช-ญ ทั่วไป ส่วนมากก็ไม่ค่อยยอมรับเท่าที่ควร และบางคน อ้างบอกว่า ถ้าไปทำอาชีพอื่น เช่น แพทย์ หรือ ครู หรือ นักแสดง บางคนอ้างว่า ไม่ดีต่อสังคม เพราะว่า จะทำให้ เด็กผู้ชาย คิดอยากเป็น ญ บ้าง รึ นำมาเลียนแบบในการเป็น กะเทยบ้าง อิอิ ขอย้อยถามคุณ ผู้ชายนะคะ เวลาคุณเป็น เด็กๆ พอเห็น คนที่เป็น กะเทยแล้ว อยากเป็น มั่งไหม เลียนแบบไหม ถามแค่นี้แหละคะ อีกอย่าง เด็ก คงไม่โง่ หรอก เอาเวลานั่ง อ่านหนังสือ ดีกว่า เล่นกีฬาดีกว่า ประเด็นคือ พวกคุณนั้นแหละที่ไม่ยอมรับ โดยอ้างว่าไม่ดีต่อสังคม

บทบาทของกะเทยที่ได้รับการยอมรับมากที่สุดถึงร้อยละ ๙๓.๗ คือการทำงานด้านการบันเทิง รองลงมาร้อยละ ๗๐.๔ คือการเป็นครูอาจารย์ ร้อยละ ๖๖.๙ คือเป็นแพทย์ ร้อยละ ๖๖.๖ คือเป็นผู้บริหาร ร้อยละ ๖๕.๘ คือเป็นพยาบาล และร้อยละ ๖๒.๙ ทำงานที่แสดงออกโดยการแต่งกายเย้ายวนอารมณ์
บทบาทที่กลุ่มตัวอย่างไม่ยอมรับมากที่สุดคือ การเป็นรัฐมนตรี (ร้อยละ ๖๑.๙) รองลงมาคือการเป็นนักการเมือง (ร้อยละ ๕๖.๗)

"ดิฉันไม่เห็นด้วยกับกรณีนักศึกษาชายสวมชุดนักศึกษาหญิง เพราะจะทำให้มีปัญหาอื่น ๆ ตามมา แม้จะไม่มากมาย แต่ประเด็นสำคัญคือความไม่เหมาะสม ในเมื่อสามารถสอบเข้าสถานศึกษา มาได้ด้วยการใช้คำนำหน้าชื่อว่านาย ก็ควรจะแต่งตัวเป็นผู้ชายต่อไป ไม่ใช่ว่ามาแต่งตัวเป็นผู้หญิง แต่งหน้าทาปาก เดินก้นบิดก้นเบี้ยวอยู่ในมหาวิทยาลัย

งั้นขอถามนะคะ ว่าถ้าไม่จริงแบบที่ ดิชั้นพุดว่าคนส่วนมาก มอง สาวประเภท 2เป็นสีเดียวกันหมด คือ มองว่า กะเทยนั้นเหมือนกันทุกคน แล้วคุณจะพูดออกมาได้อย่างไรว่า "
ไม่ใช่ว่ามาแต่งตัวเป็นผู้หญิง แต่งหน้าทาปาก เดินก้นบิดก้นเบี้ยวอยู่ในมหาวิทยาลัย" ทำไม ถึงเป็นกะเทยแล้วต้อง เดิน บิดก้อนเบี้ยงแต่งน่า ไม่เห็นจะเกี่ยวเลย รึว่าไม่จริง แล้ว คคห.ล่างๆที่ หนูเอามาโพสนั้น จะลงแต่ คคห. ที่ไม่เห็นด้วย พอคะ คคห.ที่เห็นด้วยจะไม่เอามาลงให้ไปอ่านเอาเอง

เครดิต พันทิป

#2 นู๋เนยซ่า

นู๋เนยซ่า

สมาชิก...ขาประจำ

• VIP
  • Interests:อยากเป็นนางโชว์ของทิฟฟานี่อ่ะค่ะ<br /><br />คริคริ<br /><br />คงได้แค่ฝัน

Posted 09 May 2008 - 10:31 AM

ชุดนักศึกษาหญิงค่ะ

#3 aomsiam

aomsiam

Posted 09 May 2008 - 10:41 AM

ชุดนักศึกษาหญิงคะ

#4 boom_eyejung

boom_eyejung

สมาชิก...ขาจร

• Guests

Posted 28 May 2008 - 01:29 PM

เห็นด้วยกับชุดนักศึกษาหญิงคร้าบบบบบ1000%เลย laugh.gif laugh.gif laugh.gif

#5 jozypizza

jozypizza

Posted 21 June 2008 - 06:47 PM

ถ้าติดว่าสวย หุ่นดี ก้อใสหญิงค่ะ

แต่ถ้าแบบว่าหุ่นถึกๆ ก้ออย่าไปใส่เลย

สงสารสายตาชาวบ้าน โน๊ะๆ

#6 nutty

nutty

สมาชิก...ขาประจำ

• Interests:ความสวยและการประกวด

Posted 18 July 2008 - 11:00 AM

ชุด นศษ. หญิงค่ะ

#7 27052499

27052499

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 20 July 2008 - 01:26 PM

ใส่ชุดผู้หญิงไปเลยยยยยยย

#8 saranan

saranan

• VIP

Posted 21 July 2008 - 01:27 PM

ก่อนอื่นนะคะ เราต้องมาแยกประเด็นออกก่อน ว่าควรหรือไม่ควร
1. ถ้าควร เราก้อต้องดู สภาพตัวเองด้วยค่ะ ว่าเราเหมือนหญิงแค่ไหน ถ้าเราเป็นหญิงไปแล้ว (คือคิดว่าเหมือน หญิง ทั้งร่างกายและจิตใจ) ก้อควรจะแต่งเป็นหญิงไปเลย แต่ก้อควรจะอยู่ในขอบเขตของมหาวิทยาลัยนั้นๆ และรู้จักกาลเทศะ ถือว่ามันก้อน่าจะพอบรรเทาได้(ถ้ามหาวิทยาลัยนั้นๆ เขาอนุญาตให้แต่งได้) แต่ถ้าแต่งหญิงแล้วดัดจริต หรือเดินบิดไปบิดมา มันก้อไม่ไหว ควรจะให้เกียรติ และเคารพสถานศึกษาด้วย เพื่อที่จะไม่ให้เป็นเป้าสายตาของเพื่อนและอาจารย์ในมหาวิทยาลัยนั้นๆ (ซึ่งปกติแล้วคำว่ากระเทย ก้อยังถูกมองเป็นด้านลบมากกว่าบวกอยู่แล้ว)
2. ถ้าจะแต่งเป็นหญิง แต่สภาพร่างกายไม่ไหว บึกบึน ทะมึน หรือคิดว่าตัวเราเองยังไม่เหมาะสม ก้ออย่าไปแต่งเลยค่ะ แต่งเป็นชายอะดีแล้ว แต่เราก้อยังแอบหวานได้อยู่ไม่ใช่หรอคะ เราก้อแต่งตัวเป็นชายให้เนี้ยบไปเลย จะได้ไม่เป็นที่เมาท์ของชาวบ้านเขา และทำจิตใจ ให้ดี ทำตัวให้เป็นที่รักของเพื่อนๆ และอาจารย์ในมหาวิทยาลัยดีกว่า
สุดท้ายและท้ายสุดนี้
ไม่ว่าเราจะเป็นอะไร สิ่งที่เราคำนึงคือ เราต้องตั้งใจเรียนดีกว่า(พอเรียนจบทำงานมีเงินเดี๋ยวความสวยก้อมาอย่างต่อเนื่องค่ะ)เพื่ออนาคตของตัวเราเองในอนาคต ทำตัวให้เป็นที่รักของเพื่อนและอาจารย์ดีกว่า

#9 PUPLEMOON

PUPLEMOON

• Interests:ความสวย ค่ะ

Posted 29 December 2008 - 05:22 PM

คือ ปีหน้าแล้วค่ะปีหน้า ที่ก๊อบจาเข้าไปในรั้วมหาวิทยาลัยแล้ววว

อยากจารู้อ่าค่า พี่ๆน้องๆเพื่อนๆสาวๆๆ ช่วยบอกหน่อยได้ม๊ะ ว่ามหาลัยที่ไหนของรัฐบาลที่เค้าให้แต่งหญิงได้บ้างงงง

เอาแบบ ทั่วราชอาณาจักรเลยนะคะ

นู๋เคยคุยกะรุ่นพี่คนนึงเค้าบอกว่า ที่ไหนก็แต่งได้ทั้งนั้นแหละ -- จิงง่ะ ?? --*

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

อ้อ ตอนนี้แบบว่า ได้โควต้าที่ม.บชูรพา ที่จ.ชลบุรีอ่ะคะ
อยากจารู้ว่า มี สปส แต่งญ กันเยอะไหม

คือ ชีวิตนี้ถ้านู๋ไม่ได้แต่งหญิงไปเรียนมหาวิทยาลัย นู๋คงต้องอกแตกตายเเน่ๆๆๆเลยอ่าค่า

---.

thank you

มาคุยกัลล

maliban_love@hotmail.com

malibanban.hi5.com
คุยกัลลๆๆๆๆนะจ๊ะ

#10 แตงโม

แตงโม

เจ้หวี มาดามบางนา

• VIP

Posted 29 December 2008 - 05:46 PM

เดี๋ยวนี้อิสระเสรีก็มีมากขึ้น
แต่ที่รู้ก็มีหลายที่ที่เปิดโอกาสให้สาวสองแต่งญได้ โดยเฉพาะเอกชนส่วนใหญ่น่าจะได้
บางที่ยังมีห้องน้ำให้โดยเฉพาะ
ตอนสมัยพี่เรียนเมื่อกว่า10ปีที่แล้วแทบจะไม่ค่อยมีเลย
แต่ส่วนตัวคิดว่าใส่ใจในมาตรฐานการเรียนการสอนมากกว่าการแต่งกาย
เอาความรู้ใส่ตัวดีกว่าพอเลิกเรียนเราจะแต่งกายยังไงก็คงจะไม่มีใครว่า

http://www.dddwedding.com/

#11 ^Tuck^

^Tuck^

Posted 29 December 2008 - 08:33 PM

QUOTE(PUPLEMOON @ Dec 29 2008, 05:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
[size=4]

คือ ชีวิตนี้ถ้านู๋ไม่ได้แต่งหญิงไปเรียนมหาวิทยาลัย นู๋คงต้องอกแตกตายเเน่ๆๆๆเลยอ่าค่า

มันขนาดนั้นเลยหรอค่ะคุณน้อง ที่ว่า อกจะแตกตาย
ดูจากรูป อย่าโกรธ พี่นะค่ะ การแต่ง ญ ใช่ว่า คุณจะแต่งได้ตามใจ ชั้นจะจิกกะโปรงสั้น ผ่าหลัง
มันก็ต้องดูความเหมาะสมด้วย บางที่เวลาสอบ ก็จิกกลับมาจิกกางเกงนะค่ะ

จริงแล้ว สาระสำคัญ อยู่ที่หารเรียนมากกว่านะจ๊ะ ยังไงก็ลองหาซื้อกระโปรงมาใส่ดู ว่า สมควรไหม เหมาะสมหรือป่าว ละกันจ้ะ

#12 somying_daorai

somying_daorai

Miss Somying Daorai 2008

• Moderator_Teams
  • Interests:วาไรตี้ ความงาม ข่าวคราวแวดวง สาวประเภทสอง และการประกวดสาวประเภทสอง วงการคาบาเร่ต์โชว์

Posted 29 December 2008 - 10:46 PM

ที่เห็นก็แต่งได้ทุกมหาลัยนะคะ แต่ว่าต้องแต่งให้ถูกระเบียบค่ะ

ม.บูรพา น่าจะแต่งได้นะคะ เดี๋ยวจะบอกให้อ.ที่ม.บูรพา มาตอบเองและกันนะคะ ที่นี่มีอยู่คนนึง อิอิ

images by free.in.th

#13 buu_alz

buu_alz

• VIP

Posted 30 December 2008 - 11:19 AM

QUOTE(somying_daorai @ Dec 29 2008, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่เห็นก็แต่งได้ทุกมหาลัยนะคะ แต่ว่าต้องแต่งให้ถูกระเบียบค่ะ

ม.บูรพา น่าจะแต่งได้นะคะ เดี๋ยวจะบอกให้อ.ที่ม.บูรพา มาตอบเองและกันนะคะ ที่นี่มีอยู่คนนึง อิอิ

แหมน้องสมหญิง พี่ไม่ได้เป็นอาจารย์ฝ่ายพัฒนาระเบียบวินัยนะคะ พี่คงตอบได้เพียงว่า

ทุกอย่างต้องคำนึงถึง "ความเหมาะสม" ค่ะ

บางครั้งภาพลักษณ์ภายนอกไม่ได้มีความสำคัญอะไรเลยหากสติปัญญาและความสามารถของเราดีอยู่แล้ว

เท่าที่ดูจากน้องเจ้าของกระทู้นะคะ น่าจะแต่งหญิงได้สวยงาม แต่ก่อนที่จะแต่งหญิง พี่ว่าน้องไปทบทวนตำหรับตำราวิชาการให้ดีเสียก่อน

เพื่อความสำเร็จในชีวิตค่ะ

บอกตามตรง พี่ไม่ใช่คนฉลาดหรือเก่งกาจอะไร แต่พี่ไม่อยากเห็นกะเทยสวยแต่โง่ค่ะ
When Adam delved and Eve span, who was the gentleman?

#14 pk4u2

pk4u2

ยัง . . . . ฉันยังไม่ตาย

• VIP

Posted 31 December 2008 - 12:08 PM

ตอนนี้มีมหาวิทยาลัยหลายที่เปิดให้แต่งหญิงเรียนได้และบางทีถึงขนาดให้แต่งหญิงเข้าสอบ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นพี่อยากให้น้องคำนึงอยู่เสมอว่า เราเป็น "นักศึกษา" ไม่ใช่ "โสเภณี"

แต่งกายไปเรียนกับแต่งกายไปหาแขกมันต่างกันนะคะ หากรักจะแต่งหญิงก็ควรแต่งให้เรียบร้อยอย่าให้เค้าว่าได้

ว่าเป็นกะเทยต้องแรด เป็นสาวสองต้องร่าน เราสวยได้ค่ะแม้อยู่ในกฏระเบียบ

และที่สำคัญหากรุ่นของน้องๆแหกคอก รุ่นต่อไปอาจต้องแต่งชายเรียนนะคะ สงสารรุ่นน้องหัวอกเดียวกันด้วยเถอะค่ะ

ลองคิดดูแล้วนำไปใช้นะคะเพื่อสังคมสาวสองของเราค่ะ

ด้วยรัก

pk4u2

Musicroom Moderator

สูงสง่าค้ำโลกา โฉมงามเหนือบุปผาทั้งมวล PK4U2

#15 jozypizza

jozypizza

Posted 31 December 2008 - 03:33 PM

แต่ว่า เห็นที่ม.บรูพา มีคนแต่งหญิงเยอะค่ะ

ขอบคุณสัมหรับพู่ตอบกระทู้ทุกคนค่ะ

เพราะนู๋ก้ออิก2ปี ถึงจะเข้ารั้วมหาลัย

#16 lookpong_drama

lookpong_drama

Posted 06 January 2009 - 06:44 PM

ราชมงคล คลอง 6 ธัญญบุรีค่ะ

คณะศิลปกรรมศาสตร์

คหกรรมศาสตร์

บริหารธุรกิจ (บางสาขา)

แต่สำหรับ ศิลปกรรม คหกรรม ไฟเขียวผ่านตลอกค่ะ ขอให้แต่งกายให้เหมาะสม เรียบร้อย เดิน สวยๆๆเชิดๆๆได้สบายคร่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คอนเฟริ์ม

#17 basszy

basszy

• Interests:ฮอร์โมนเพศหญิงทุกชนิด<br /><br />อาหารเสริมเพื่อความงามความสวยต่างๆ<br /><br />ติดต่อได้ตลอดเวลาเลย น่ะค่ะ<br /><br />&gt;&gt;&gt; WEB : http://www.sabuyjaishop.com/shop/centralbeauty<br /><br /><br />&gt;&gt; E:MAIL : wonderful_central-beauty@hotmail.com<br /><br /><br />087-552-7123 (เบด น่ะ ค่ะ)

Posted 07 May 2009 - 03:03 PM

ชุดนักศึกษาหญิง ค่ะ
หากคุณ...กำลังต้องการ

ฮอร์โมนเพศหญิง(ชนิดทาน/ฉีด/แผ่นเจล)

หรืออาหารเสริมเพื่อความสวยความงามต่างๆๆๆ

!! ราคากันเอง !!

!! คุณภาพเลิศ !!

!! การจัดส่งถึงรวดเร็วทันใจ !!

ติดต่อหลังไมค์ได้ตลอดเวลาเลย น่ะค่ะ

>>> WEB : http://www.sabuyjaishop.com/shop/centralbeauty

>> E:MAIL : wonderful_central-beauty@hotmail.com

087-552-7123

เบด น่ะ ค่ะ

#18 iangpung

iangpung

Posted 24 May 2009 - 02:56 AM

QUOTE(แตงโม @ Dec 29 2008, 05:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวนี้อิสระเสรีก็มีมากขึ้น
แต่ที่รู้ก็มีหลายที่ที่เปิดโอกาสให้สาวสองแต่งญได้ โดยเฉพาะเอกชนส่วนใหญ่น่าจะได้
บางที่ยังมีห้องน้ำให้โดยเฉพาะ
ตอนสมัยพี่เรียนเมื่อกว่า10ปีที่แล้วแทบจะไม่ค่อยมีเลย
แต่ส่วนตัวคิดว่าใส่ใจในมาตรฐานการเรียนการสอนมากกว่าการแต่งกาย
เอาความรู้ใส่ตัวดีกว่าพอเลิกเรียนเราจะแต่งกายยังไงก็คงจะไม่มีใครว่า

เห็นด้วยกับความเห็นนี้

#19 bonny

bonny

Posted 20 October 2009 - 08:23 PM

ชุด นศ ญ น่ะค่ะ

#20 noonery

noonery

Posted 24 October 2009 - 07:17 PM

ชุดนักกศึกษาหญิงค่ะ
นู๋เนย

http://nooneay35.hi5.com

happy_girlza@hotmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users