Jump to content

ทำดีแค่ไหน ลบล้างคำว่า ?กะเทย? ไม่ได้

• Please log in to reply
42 replies to this topic

#21 puu

puu

สมาชิกหน้าใหม่

• VIP

Posted 26 December 2009 - 03:17 AM

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

#22 FlorialTouriis

FlorialTouriis

Posted 25 January 2010 - 07:34 PM

โดน เลยยอ๊ะ '

นิ ก้อพึ่งง เหตุการณื แบบนี้ เกิด ขึ้นนอ๊า
เศ้รา ๆ T-T

#23 Ooyjaaa

Ooyjaaa

• VIP

Posted 02 June 2010 - 02:57 PM

มันเป็นเรื่องที่น่าเศร้า แต่อย่าไปใส่ใจกับอะไรที่ไม่มีค่า ตั้งหน้าตั้งตาทำงานเก็บเงินซื้อสิ่งที่ทำให้เราภูมิใจดีกว่าค่ะ ยิ่งเราได้ดีกว่าผุ้ชายคนนั้น ก็จะยิ่งภูมิใจ smile.gif

#24 loila norway

loila norway

Posted 17 June 2010 - 02:54 PM

QUOTE(poopeaw @ Nov 17 2009, 08:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เศร้าจังเรยคะ เเต่ฟ้าหลังฝนสดไสเสมอนะสู้สู้นะ

ชาวเราจิตใจงามทุกคน อย่าคิดว่าเพาะเราเป็นกระเทย ผู้หญิงจริงๆ โดนทิ้งเยอะแยะ

รักตัวเองและครอบครัว ให้มากๆๆๆๆๆ ดีกว่า rolleyes.gif

สู้ๆๆ นะคะคนสวย

#25 modde

modde

Posted 18 August 2010 - 11:02 PM

มันเศร้า..จริงๆนะ
ความรัก ความหวังทุกอย่างพังหมด
แค่คำว่า[b]กระเทย..[/b]ความผิดร้ายแรงที่ไม่ทำ...แต่ต้องเจอมันตั้งแต่เกิดมา

#26 tataayuthaya

tataayuthaya

Posted 26 September 2010 - 06:23 AM

เห็นใจคะ พวกเราเหมือนโดนสาปให้เป็นอย่างนี้
มันเป็นสัจธรรมค่ะพวกเรา เก่ง ฉลาด ดี เพียบพร้อม
กับทุกสิ่งทุกอย่าง แต่สิ่งที่เราขาดและต้องการคือ
ความรักอย่างบริสุทธิ์ใจจากชายคนหนึ่ง
ซึ่งหายากเหลือเกิน.............
ปล. สู้ต่อไปเหล่านางฟ้า......จำแลง tongue.gif

#27 songsongsey

songsongsey

• Interests:ไม่สวย ไม่เริ่ด ไม่เชิด ใส่ใคร..<br /><br />หนุกหนาน คุยด้าย จร้า.....<br /><br />เด็กอยู่ ไร้ความสามารถเเละประสบการณ์ ..อิอิ

Posted 30 September 2010 - 09:02 PM

งั้นมาเปง โสด ยังเค้าสิ

สบายออก....

ม่ายต้องเศร้า ไม่ต้องมีน้ำตา......

เเละก้อ ไม่ต้อง เสียจัย....กับคน นึง คน...

#28 masamasa

masamasa

Posted 12 November 2010 - 10:20 AM

ต่อให้สวยที่สุดของที่สุด

แค่คำว่า "กะเทย" มันสามารถพลิกหน้ามือเปนหลังตืนได้ทันที

บทความซึ้งมากเลยค่ะ

ขอบคุณที่นำความรู้สึกดีๆมาเผยแพร่ น่ะค่ะ

#29 NjoyLife

NjoyLife

Posted 15 November 2010 - 01:01 AM

ตอบในฐานะผู้ชายนะ

เราก็ไม่รู้จริงๆหรอกนะว่าแฟนคุณห่างๆไปเพราะคำว่า"กระเทย"หรือเปล่า
แต่ที่เรารู้แน่ๆ คือ นิสัยผู้ชายมันเหมือนหนังยาง
ต่อให้เป็นหญิงแท้ ผู้ชายก็มีช่วงเวลาที่แบบอยู่ห่างๆ กันดีกว่า
แต่ไม่นานเด่วเค้าก็มางุ้งงิ้งกะเราใหม่เองอ่ะ

มันไม่เหมือนผู้หญิงที่แบบว่าทุกเวลาทุกวินาทีพลีให้กับเธอหรอกนะจ้ะ

ตามนั้นจ้า

#30 might

might

Posted 16 November 2010 - 01:45 PM

ไม่เปนไรหรอกครับ คิดซะว่าเขาไม่ได้เกิดมาเผื่อเรา

#31 mcismyidol

mcismyidol

Posted 01 January 2011 - 05:22 AM

เห็นใจเจ้าของกระทู้มากๆจ้า และก็เห็นด้วยทุกๆรีพลายจ้า
อย่างว่าแหละเพศที่3ก็ได้แต่เป็นทางเลือกให้กับผู้ชาย ซึ่งเราเองก็ต้องเข้าใจเพราะถ้าเราไม่เข้าใจคนที่เจ็บก็เรา เขาเองก็ลั๊ลล้าไป เราเองก็เพิ่งเจอมาแอบอึ้งไปเหมือนกันแต่ก็ช่างมัน คิดซะว่า "เราใช้กรรมในชาติที่แล้วไปแล้วกัน" ชาติหน้าจะได้ไม่ต้องเจอคนใจร้าย แต่เชื่อเถอะใครทำอะไรไว้ก็จะได้อย่างนั้น ไงถ้าไม่สบายใจก็เล่าสู่กันฟังและพยายามเพิ่มความสวยต่อไปจ๊ะ คุณโชคดีที่สวยและเหมือนผู้หญิงรับรองเดี๋ยวก็มีแหละจ๊ะ รอสักนิดเนาะ ตามนั้น!!

#32 น้อง โ ตโ ต้

น้อง โ ตโ ต้

• Interests:อยาก เปง นาง งาม เดิน<br /><br />สาย กะ เค้า บ้าง

Posted 20 January 2011 - 02:16 AM

อืมๆๆ ช่าย ติด

แค่ คำ ว่า กระ เทย

คำ เดียว จิงๆๆ

เรา มัน โดน สาปๆๆ

ฟ้า ไม่ เข้า ใจ เรา!!!~ sad.gif sad.gif sad.gif

#33 Hotellady

Hotellady

Posted 24 February 2011 - 08:40 PM

คำว่ากระเทยไม่มีใครจริงใจหรอกค่ะ ทุกครั้งที่เขาบอกว่ารักย่อมมีอะไรแอบแฝงเสมอ เจอตลอด คิดถึงก็โทรหา สักพักก็เงียบหาย ผู้ชายคิดแต่ว่าพวกเราเป็นแค่ของเล่น เป็นธนาคารเคลื่อนที่ อีกระเทยคนนี้ก็ดีดดิ้นให้เขาตลอด สมน้ำหน้าตัวเองค่ะ ทุกวันนี้พยายามไม่รักใครแล้วค่ะ แต่ก็ใจอ่อนทุกทีที่เขาโทรมา สาวๆช่วยคิดหน่อยสิคะว่าจะทำอย่างไรดี อ้อ...ขอเป็นกำลังใจให้ toucha นะคะ หวังว่าจะได้พบรักใหมารักแท้และรักที่มั่นคงค่ะ

#34 nattakritkorn

nattakritkorn

Posted 20 April 2011 - 08:31 PM

ช่าย ถึงแม้ว่าเราจะแสนดีเพียงไร หากว่าเป็น "กระเทย" แล้ว มันคงไม่มีรักจริงหรอก จริงอยู่ถึงแม้ว่าเราจะรักเดียวใจเดียว มันก้อคงไม่มีความรักที่สมหวัง เพราะเราถูกสาปให้อยู่ในความมืด เมื่อมีรักมันก้อต้องพบกับความผิดหวัง

#35 เดี่ยวดายไร้คนเหลี่ยวแล

เดี่ยวดายไร้คนเหลี่ยวแล

Posted 12 May 2011 - 05:53 PM

อ่านมาหลายครั้งแล้วสำหรับกระทู้นี้ของน้องคนนี้
อย่าว่าแต่น้องลบล้างไม่ได้เลย ผู้ชายที่เค้ารักกระเทยมากๆคนนึง
เค้าก็ไม่สามารถลบ กระเทยที่เค้ารักออกจากใจได้

มันไม่ต่างกับคำๆนี้หรอก "ทำดีแค่ไหนก็ลบล้างคำว่า รักไม่ได้"

#36 เปลื่ยนชื่อแล้วย่ะ

เปลื่ยนชื่อแล้วย่ะ

Posted 17 October 2011 - 06:36 AM

ปล่อยเขาไปเถอะ ที่เค้าบอกว่ารักเราแต่ไม่ได้รักผู้ชายมันไม่ใช่หรอก

เค้าก็แค่วูบไปเผลอคุยแล้วก็ลองคบดู แค่นั้นเอง คนจะรักจิง จะเป็นอะไร

มันก็รัก หาคนที่รักตัวตนของเราจิง ๆ แต่ถ้าไม่ได้ก็ลั้นลาไปวัน ๆ เวิร์คกว่า

#37 XueLian

XueLian

Posted 19 November 2011 - 08:06 PM

อ่านแล้วไม่ซึ้งนะค่ะ มีแต่ความรู้สึกเห็นใจ เข้าใจ เจ้าของกระทู้
และรู้สึกว่าผู้ชายคนนี้เป็นคนที่เห็นแก่ตัวมากๆ ไม่มีความรับผิดชอบ และเชื่อถืออะไรไม่ได้

จขกท. พยายามอย่าไปคิดถึงคนๆนี้ คิดถึงตัวเองให้มากๆ มาถึงจุดนี้ก็ได้เห็นอะไรดีๆแล้ว
คนมันเห็นแก่ตัว เราไม่ควรจะไปใส่ใจอะไรมาก เราเองควรจะต้องเห็นแกตัวบ้างแล้ว
ต่อไปอย่าไปรักอะไรกับไวขนาดนั้น มีประสบการณ์แล้วนะค่ะ

สู้ๆค่ะ แต่ก่อนไม่มีคนๆนี้ เราก็ยังอยู่ได้ พอขาดคนนี้ไปเราทำไมจะอยู่ไม่ได้เน้อะ จะว่าไปคนแบบนี้ไม่ไช่คนดีเลยสักกะนิดเดียว

โทรไปหาพ่อแม่ หรือเพื่อน ซื้อเสื้อผ้าสวยๆ แต่งตัวสวยๆ เข้าสปา ทำให้ตัวเองสวยขึ้น และมีคุณค่า แล้วจะมีผู้ชายที่เค้าเห็นคุณค่าที่งดงานของคุณ ณ จุดนี้ เข้ามา สู้ๆนะค่ะ ลืมๆมันไปค่ะ ใส่ใจกับตัวเองเยอะๆ

#38 พลอยลี่

พลอยลี่

• Interests:อยากมีเพื่อนเยอะๆๆ ค่ะ ผู้ชายที่รักกาเทยอย่างเราจริง ไม่รุกนะคะ รับอย่างเดียว แต่งหญิง ไม่ได้แปลงค่ะ

Posted 14 June 2012 - 06:59 PM

ความรักของกาเทย เปงแบบนี้เจงๆ แหละ

ตอนนี้เราก้อคบ ผุ้ชายคนนึงมา 4เดือนแร๊ะ เค้าก้อยังไม่รุ้ว่าเราเป็น

แต่เราก้อคิดนะว่า ถ้าเราบอกเค้าไป รัก ก้อคง จบ

เศร้า

#39 Sabia'z Sweet

Sabia'z Sweet

Posted 16 August 2012 - 02:53 PM

น่าเศร้าจังนะค้ะ! ฟังแล้วรู้สึกว่าเราเป็นอย่างนี้เราควรจะรักตัวเองให้มากที่สุด เพราะคำว่าว่า กะเทย ทำให้เราแตกต่างจากเพศปกติ ดูจากความรักของพี่ปอยกับพี่เอ็มซิค้ะ สงสัยเหมือนกันว่าเค้ามีทัศนคติอย่างไรจะตัดสินใจคบหากัน เป็นเพราะพี่ปอยมีพร้อมทุกอย่าง เหมือนผู้หญิงทุกอย่าง หรือพวกเค้าเจอรักแท้แล้วนะค้ะ มันอธิบายยากจริงๆค้ะ!

#40 idomodern

idomodern

• Interests:http://www.idomodern.com

Posted 31 March 2013 - 05:28 PM

อ่านแล้วน้ำตาจะไหล

ดูดวง  sexy

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users