Jump to content

เกิดอะไรขึ้นกับอัลคาซ่าร์(เพิ่มคลิบ)

• Please log in to reply
28 replies to this topic

#21 paradize

paradize

สมาชิก...ขาประจำ

• Missladyboys_Team

Posted 01 August 2011 - 05:29 PM

จากที่บอกไป ตอนนี้แทบทุกเพลงเปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัดครับ
ตอนนี้มีคลิปพี่ขวัญ แสดงเพลงรัสเซีย และมีการเปลี่ยนบล็อกกิ้งใหม่หมดเลย ตั้งแต่ต้นเพลงจนจบฟิเนเล่เลยครับ smile.gif

พัฒนาไม่หยุดยั้งทุกชุดครับ

#22 tulip

tulip

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 01 August 2011 - 05:50 PM

ขอบคุณ คุณ joejoe สำหรับวิธีแนบคลิป จะลองไปทำดูครับ และ ขอบคุณ คุณ paradise สำหรับข้อมูลครับ

#23 tulip

tulip

Posted 01 August 2011 - 06:03 PM

http://youtu.be/cn6-P741Ef4
ใช่คลิปนี้เปล่าวครับ แต่เห็นหน้าไม่ค่อยชัดว่าใครร้องนำ แต่การเต้นของลูกคู่ผู้ชายไม่เหมือนเดิม

#24 tulip

tulip

Posted 03 August 2011 - 01:45 PM

เอาคลิปโชว์อัลคาซาส์ อัพเดท มาให้ดูครับ เท่าที่ดูตอนนี้แต่ละเพลงจะมีตัวเอกมาร้องนำสลับสับเปลี่ยนกันไป แต่ก็ดีเพราะจะได้ไม่เบื่อที่จะต้องร้องนำแต่เพลงซ้ำ ๆ แต่บางเพลงก็ดูแปลก ๆ ดี
อย่างเพลงเปิด มีการนำเอาชื่อ A L C A Z A R มาวางกลางเวที ผมว่ามันดู เกะกะมากกว่า เพลง all the lover ก็ให้คุณมะลิมาแสดงแทน (ดูแปลก ๆ ดี) เพลงจีนมองไม่ชัดว่าใคร แต่ไม่น่าใช่คุณอ๋อม หรือ อ้น (ไม่รู้ว่าเป็นใคร...) เพลงอินเดีย ดูสไตล์การเต้นแล้วไม่น่าใช่คุณ แนน แต่ไม่รู้ว่าใคร....... อีกหลายเพลงก็เหมือนกัน

#25 paradize

paradize

Posted 03 August 2011 - 03:52 PM

@1 เพลงรัสเซีย ใช่คลิปที่บอกครับ พี่ขวัญแสดงนำ และเปลี่ยนบล็อกกิ้งใหม่หมดเลยครับ ทั้งชายหญิงครับ
จากที่ตลอด 3 ปีที่ใช้แบบเดิมมาตลอด จะเห็นได้ว่าลูกคู่หญิงที่เป็นหัวสไตล์อินเดียสีชมพูออกมาร่วมเต้นด้วย จากที่แต่ก่อนมีบทบาทแค่เดินออกมาตอนจบทั้งที่ชุดอลังการมาก
การแปรแถวก็เปลี่ยนใหม่ รวมถึงตอนจะจบลูกคู่หญิงก็ไปอยู่ด้านบนหมดเลยครับ ส่วนลูกคู่ชายก็เปลี่ยนบล็อกกิ้งและท่าเต้นใหม่ มีการล้อมวงเต้มสไตล์รัสเซียพื้นเมือง น่ารัก ๆ
รวมถึงไม่มีการลงไปด้านล่างเวทีแล้วครับ

@2 คลิปรวมโชว์นั้นส่วนมากเป็นตัวแทนครับ จากที่เห็นคือมีการนำตัวอักษร ALCAZAR ติดไฟมาใส่เพลงเปิด ก็แปลกดีไม่เคยเห็นมาก่อน แล้วตัวร้องก็ขึ้นมาจากหลุมตรงกลางแล้ว
และเพลง all the lover ก็สลับที่กันแทน พี่มะลิแสดงแทน เพลง Cindai เป็นพี่หว่าหวาครับเคยเห็นแทนหลายครั้งแล้วครับ เพลงจีนคือคุณดิวที่ได้แทนในหลาย ๆ เพลงมานานแล้วครับ
ส่วน Supernova แอบเห็นว่ามีฉากกั้นตอนจะจบแสดงว่าอาจจะมีการสลับคิวการแสดงใหม่
เพลงอินเดียคือคุณโอม ตัวแทนครับ จะดูหวาน ๆ เบา ๆ ไม่แรงเท่าคุณแนน จากที่เห็นในหลาย ๆ คลิปที่คุณโอมแสดงเพลงนี้ก็เบาทุกคลิปครับ
หากไม่คุ้นหน้าสามารถดูรูปใหญ่ ๆ ได้ในกระทู้เก่าที่แนะนำโชว์ใหม่นะครับ

#26 joejoe

joejoe

สมาชิก...ขาจร

Posted 05 August 2011 - 11:28 PM

เชื่อเขาเลยอัลคาซ่าร์ ขนาดเพลงหุ่น the world is not enough ยังเปลี่ยนตัวกลางเลยอ่ะ

คุณโอมร้องนำเพลงอินเดียยังเบาอยู่มากนะ หลังค่อม ยังไม่พลิ้วเท่าไหร่ ต้องฝึกอีกเยอะ

ใครร้องแทนลูกปัดเพลง change อ่ะครับ เห็นมาครั้งนึงแต่ไม่รู้ว่าใคร เต้นพลิ้วไม่แพ้ลูกปัดเลย

อัลคาซ่าร์มีการเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลาขนาดนี้ ดูเดือนละครั้งก็ยังได้นะเนี่ย ดีหรือไ่ม่ดีก็ลองกันไป ดีกว่าปล่อยให้นักแสดง เต้นไปวัน ๆ ซ้ำ ๆ ทำให้ไม่เกิดแรงบันดาลใจ

#27 paradize

paradize

Posted 06 August 2011 - 10:12 PM

change ตัวแทนคือน้องออม แห่ง มิสเลดี้บอยนี่เองครับ ลงบ่อยนะครับคลิปเยอะพอๆกับพี่ปัดเลยครับ หาดูเอา
ส่วนเพลงหุ่น ก็มีตัวแทนหลายคนครับ พี่เกด พี่นัท พี่จินดา พี่โหน่ง ครับ
เพลงอินเดียมีพี่กิ๊ฟ เวียดนามก็เป็นตัวแทนครับ น้องออมมิสเลดี้บอยก็เคยลงตัวแทนครับ

อย่าลืมติดตามการประกวด ตามรูปด้านล่างนี้นะครับ รอบรองชนะเลิศแล้ว และเตรียมพบกับโชว์ใหม่จาก ACZ ปลายปีนี้ครับแต่ไม่บอกว่าเพลงอะไร

เมื่อคืนวันพุธที่ผ่านมาทางผู้จ​ัดงานได้ประกาศผู้ผ่านเข้ารอบ Semi Final ALCAZAR LIPSYNC CONTEST 2011 ทั้งหมด 36 คน

ซึ่งโจทย์ในการแข่งขันคือ เพลง Disco Jazz Pop หรือ Rock .
แข่งขันในวันพุธที่ 24 , พฤหัสบดีที่ 25 และวันศุกร์ที่ 26 สิงหาคมนี้ ตั้งแต่เวลา 23.00 น. เป็นต้นไป ไม่เสียค่าบัตรเข้าชม ร่วมทำบุญวัดพระบาทน้ำพุ .
รับรองความสนุกในรอบนี้แน่นอน

สำหรับการร่วมสนุกกับกิจกรรม POPPULAR VOTE by Missladyboys.com นั้นจะแจ้งรายละเอียด และหมายเลขผู้เข้าประกวดทุกท่าน​ให้ทราบในเร็ว ๆ นี้ พร้อมคลิปวิดิโอการแสดงของผู้เข​้าประกวดในรอบแรก ประกอบการตัดสินใจครับ Aum Paradize รายงาน smile.gif

#28 tulip

tulip

Posted 12 August 2011 - 01:54 PM

เห็นคลิปเพลงอินโดที่ไม่ใช่คุณบอย, คุณแบม, คุณแนน, คุณขวัญ, หรือ คุณหว่าหวา แสดงนำ แต่น่าจะเป็นคุณเต้ยรึเปล่าวครับ เพราะเพิ่งเห็นมาแสดงแทน แต่ดูเรียบร้อยไปนิดน่ะ

#29 paradize

paradize

Posted 12 August 2011 - 09:41 PM

ใช่ครับคุณเต้ย ตอนแรกคุณเต้ยได้รับให้แสดงเป็นตัวร้องแทนคุณบอย ในช่วงวันแรก ๆ ที่คุณบอยอำลาเวทีครับ
แต่ตอนนี้ก็ให้ตัวแทนเดิม ๆ มาร้องแล้วครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users