Jump to content

อุทราหรณ์สอนใจชายแท้จริงใจที่หลงรักกะเทย

• Please log in to reply
No replies to this topic

#1 supergoku

supergoku

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 24 December 2015 - 04:17 PM

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงของผมเอง จากเจ้าของกระทู้"รักหรือต้องจบกับสาวประเภทสอง"  จากวันนั้นจนมาถึงวันนี้ เรื่องของผมก็ดำเนินมาถึงตอนจบ เจ็บปวดใจมากที่สุด ร้าวรานจนร่างกายแย่  ลามไปถึงพ่อแม่ ลูก ก็ต้องมาเสียใจเพราะผมตรอมใจ ซังกะตาย ไปวัน ๆ เพราะผมรักถึงขนาดยอมเปิดเผยความรักตัวเองให้พ่อแม่ ลูก ได้รู้ รวมทั้งเพื่อนสนิทที่ทำงาน  ผมทำงานอยู่บริษัทฯ เอกชนแห่งหนึ่งทางภาคเหนือ ตำแหน่งผู้จัดการ  เรื่องราวการคบกันของผมกับ"เธอ" ก็ตามกระทู้แรก ๆ ของผม การเอาใจ คอยดูแล เธอ เป็นแต่ผมฝ่ายเดียว แม้กระทั้งเงินทองของผมเอง และหนี้บัตรต่าง ๆ รวมทั้งกู้เงินประกัันชีวิตของลูก เพื่อเธอ ผมก็ทำหมด เพราะรักเธอหมดใจ เธอก็ดีใจทุกครั้งที่ผมช่วยเหลือ แต่ไม่นานความดีของผมอยู่ได้ไม่กี่วันเธอก็เป็นเหมือนเดิมอีก ผมพูดอะไรไม่เข้าหูเธอ ผิดไปหมด ห่วงก็ไม่ได้ หวงก็ไม่ได้ หึงก็ไม่พอใจ  ไลน์หาทุกวันโทรหาทุกวัน แต่เธอไม่เคยทำแบบเดียวกับผมเลย  ผมจริงใจขอเธอมาอยู่บ้านผม เธอก็ไม่มา ให้ผมวิ่งไปหาเธอไปกับ 200 โล ผมก็ยอม เพราะเธออ้างว่าเธอทำงานที่นั้นเสียดาย ซึ่งที่ทำงานร้านเธอ ผมก็มีส่วนในการลงทุนให้   จนว่าวันหนึ่งเดือน ธ.ค.นี้ ผมไม่ค่อยสบายบอกเธอ และผมก็เครียดเรื่องงาน ปรึกษาเธอให้เธอฟัง เธอก็ฟังแบบไม่อยากฟัง แต่จะพูดเรื่องของเธอว่าค่าใช้จ่ายเยอะแยะ ผมเองช่วงนั้นดวงตก รถชน ทำฟัน

หาหมอ จ่ายหนี้บัตร ซ่อมรถ เยอะมาก ก็ช่วยเธอไม่ได้เยอะ  เธอเองก็เงียบไป ผมเองลองเงียบบ้าง ไม่ไลน์ไม่โทรหา

คิดว่าเดี่ยวเธอรักผมจะต้องมาง้อบ้างแต่ป่าวเลย เธอก็เงียบ จนผมทนใจตัวเองไม่ได้ ผมโทรหา เธอบอกผมว่ารักผมน้อยลง  ผมก็เครียดบอกเธอ ร้องไห้ เธอก็บอกไม่ต้องเครียด อย่าเครียด และพูดเป็นห่วงผม  ช่วงเช้าวันนั้น ผมกะว่าจะส่งเพลงเชือกวิเศษ แสดงความน้อยใจ และคำพูดที่ว่าต้องทำใจให้ชินกับที่เธอรักน้อยลง เธออ่านไลน์ แล้วบอกว่าอย่าเครียด ทำไร  พอดีผมติดงานเลยไม่ได้ตอบ และคิดในใจว่าเธอรักผมห่วงผม ผมเลยเงียบไป 3 วัน  แต่แล้วพอวันที่ 4 ผมไลน์หาเธอ โทรหาเธอ โทรบล๊อกผมทั้งไลน์ ทั้งโทร ผมเข้าไปดูไลน์พบรูปโปฟายเปลี่ยนเป็นผู้ชายวัยรุ่น แต่งตัวเหมือนนักร้องกรีดตาเข้ม ๆ ผมใจสั่น มือไม่เย็น น้ำตาไหล หาทางติดต่อเธอให้ได้แต่เธอก็บล๊อกผม ผมใช้สติเลยยืมมือถือน้องโทร ปรากฎว่าเธอรับ แต่พอรู้ว่าเป็นผม เธอบอกติดงานเดี่ยวจะโทรกลับเอง ผมก็รอเป็น ชั่วโมง เธอก็หายเงียบอีก ผมเลยโทรไปอีก เธอรับและบอกผมว่าไม่อยากคุยกับผมอีก มีแฟนแล้ว ผมถามว่าที่ผ่านมาผมทำอะไรให้ เป็นห่วง ดูแลเธอ เธอไม่รักผมเลยหรอ แล้วนี่คบกับเขาตอนไหน เธอบอกว่าเธอเหงาที่ผมหายไป 3 วัน เธอเลยมีแฟนใหม่และรักเขามาก ทุกท่านคิดดู ช้ำไหมครับ ผมคบเธอ 6 เดือน กว่าเธอจะยอมว่ารักผม ทุ่มให้เธอจนเป็นหนี้เกือบแสน แต่แค่ 3 วันเธอรักคนอื่นแบบหมดใจ

ผมยอมรับว่าอยากตายครับ แต่เห็นหน้าลูกก็สงสาร และสงสารพ่อแม่ที่เศร้าไปกับเรา น่าเสียใจที่พ่อแม่ผมยอมรับและบอกว่าให้เธอมาอยู่ด้วยกันได้ แต่เธอก็เลือกที่จะทิ้งผมไป

ต่อไปนี้ความจริงใจคงเป็นควายในเรื่องความรักแล้วใช่ไหมครับ เสียใจกับเธอมาก รักเธอมาก แต่ผมก็เจ็บมาก

ปล.ไม่ได้มีเจตนาต่อว่าสาวประเภทสอง กะเทยทุกคนนะครับ แต่ผมคงเลือกรักผิดคน ผมขอระบายแค่นี้ มันยาวมากขอบคุณที่รับฟังครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users