Jump to content

- - - - -

ผลการประกวด : Miss International Queen 2010

• Please log in to reply
49 replies to this topic

#41 mama

mama

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 25 November 2010 - 10:07 AM

ต่อไปจะลองเสนอคุณจ๋าดู ว่าเอาที่ 1 ที่ 2 เข้าร่วมประกวด MIQ. เป็นตัวแทนประเทศดีไหม อย่างน้อยจะได้ไม่พลาดเลย ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ ขาดทุนทั้งเงินทองและชื่อเสียงน่ะ

#42 artee

artee

Posted 26 November 2010 - 12:16 PM

งานนี้เชื่อคุณ mama คับว่าเป็นเรื่องจริง

#43 Naughty

Naughty

Posted 26 November 2010 - 01:52 PM

คนเราจะพูดยังไงก็พูดได้เนาะ
แต่ขอหลักฐานดีกว่า จะพูดอะไร
อาจจะโดนฟ้องได้นะค่ะ
แล้วอีกอย่างทำไมหร่อนไม่โทรถามนังชาติเองละคะ
เที่ยวมาได้ให้คนโน่นคนนี้โทร ประกวดจบไปแล้ว
แต่ดิฉันรู้่สึกว่าหร่อนไม่ยอมจบนะค่ะ
ปีหน้าขึ้นเองเลยไหมคะตุ๊ด

#44 mama

mama

Posted 26 November 2010 - 05:14 PM

QUOTE(Naughty @ Nov 26 2010, 01:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนเราจะพูดยังไงก็พูดได้เนาะ
แต่ขอหลักฐานดีกว่า จะพูดอะไร
อาจจะโดนฟ้องได้นะค่ะ
แล้วอีกอย่างทำไมหร่อนไม่โทรถามนังชาติเองละคะ
เที่ยวมาได้ให้คนโน่นคนนี้โทร ประกวดจบไปแล้ว
แต่ดิฉันรู้่สึกว่าหร่อนไม่ยอมจบนะค่ะ
ปีหน้าขึ้นเองเลยไหมคะตุ๊ด

อีนี่ยังโง่ดักดานต่อเนื่องดีอีกแฮะ

ที่ให้ถามพี่เลี้ยงมิคเองเพราะเป็นคนใกล้ตัวมิค ย่อมพูดเข้าข้างมิคอยู่แล้ว

แต่ที่ท้าให้ถาม เพราะว่าชั้นเห็นและอยู่ในเหตุการณ์กับพฤติกรรมการวีนเหวี่ยงใส่พี่เลี้ยงของหล่อน ถึงอยากให้ถามกันเอง จะได้รู้โดยทั่วกัน อธิบายหลายรอบแบบนี้ อย่างแสดงความโง่ออกมาเลยน่ะ เสื่อมสถาบันกระเทยหมด เก็บความโง่ไปใช้กับแม่หล่อนที่บ้านโน้น อีปลวก

ความจริงมันก็คือความจริง ถ้าไม่แน่จริง ก็คงไม่หาเบอร์โทรมาแสดงให้แบบนี้ หรอก มีแต่กะหรี่ต่ำๆเท่านั้นแหละ ที่โง่ไม่ลืมหูลืมตา

ตอนไปทำหน้า ทำฮี เผลอผ่าสมองหมาใส่หัวกะบาลด้วยป่าวน่ะ ถึงคิดไรไม่ทันคนอื่นเค้าน่ะอี Naughty

อยากได้หลักฐาน ก็ถามคนในกองประกวดเอาว่าใช่หรือไม่ หรือต้องเอาหลักฐานแบบแอนนี่กับฟิลม์ ที่บอกว่า DNA ลูกก็อยู่ที่ใบหน้าเหรอ ถึงจะทันสมัย

งั้นหลักฐานการกระทำของมิค ก็อยู่ที่ผลของการประกวดไง

ที่ง่อยไม่เข้ารอบอะไรเลยทั้งๆที่มีความสวยมากกว่าคนอื่นอยู่แล้ว งั้นตอบสิ ไม่เข้ารอบ 1 ใน สาม เพราะอะไรอี Naughty

น้องฟิลม์ ถึงพูดไง ว่าใครทำอะไร มันก็ได้อย่างนั้น ยังแปลความหมายไม่ออกอีกเหรอ

ชื่อเสียงประเทศมันน่าจะแสดงให้ต่างชาติเห็นในด้านดีๆ ไม่ใช่แสดงให้ต่างชาติเห็นว่ากระเทยไทยเป็นเพียงกระเทยโรคจิตที่เอาแต่ใจตัวเอง จิก กัด ด่า ผู้ร่วมเข้าประกวดไปทั่ว

หรือว่าไม่จริงละ?????

#45 artee

artee

Posted 26 November 2010 - 05:38 PM

พูดอีกก็ถูกอีกครับ เห็นด้วยกับคุณ mama

#46 mama

mama

Posted 26 November 2010 - 05:41 PM

QUOTE(artee @ Nov 26 2010, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งานนี้เชื่อคุณ mama คับว่าเป็นเรื่องจริง

ขอบคุณค่ะที่เชื่อว่าจริง แต่จริงๆแล้วไม่ได้ต้องการให้เชื่อหรือไม่เชื่อ

แต่ความต้องการหลัก คือ อยากให้เป็นอุทธาหรณ์สอนผู้เข้าประกวด MIQ ปีถัดไปว่า ควรปรับปรุงนิสัย หรือสันดานการอยู่ร่วมกับคนอื่นอย่างไร

อย่าเอานิสัยที่เอาแต่ใจตัวเอง จนสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่นมาใช้ในสังคมส่วนรวม

เค้าจะหาว่าได้ว่าไม่ได้รับการสั่งสอนที่ดีมาจากครอบครัว

และความต้องการอีกอย่างคือ อยากให้ประเทศไทยได้ตำแหน่ง ไม่ว่า ที่ 1 ที่ 2 หรือ ที่ 3
ไม่ใช่ไม่เข้ารอบอะไรเลยเหตุผลเพียงเพราะสันดานส่วนตัวที่ไม่ดี ประเทศอื่น เค้าก็พูดต่อๆกัน ประเทศเราก็จะเสียชื่อเสียงค่ะ

#47 fiona

fiona

Posted 26 November 2010 - 10:44 PM

ใช่ค่ะพี่mama มันอยู่ที่สันดานล่ะค่ะแก้ยังไงคงแก้ไม่หาย

#48 artee

artee

Posted 28 November 2010 - 04:00 PM

ผมดูประกวด ทิฟฟานี่ทุกปี ผมว่าปีที่ น้องปอยกะน้องฟิม ได้ตำแหน่งไม่มีคนว่าอะไร เพราะเขาสวยและเหมาะสมจริงๆ ส่งประกวด miss inter ก้ไม่พลาด แต่มีปีของ แจส กะ มิค มีแต่คนเขาพูดว่าไม่เหมาะสมที่จะได้รับตำแหน่ง พอส่งประกวด miss inter พลาดทุกที อย่างปีของ น้องมิคได้ คนพูดกันเยอะมากๆ ตอนแรกผมก็เชียน้องมิคนะ ตอนที่ดูรูปคนเข้าประกวด น้องมิคสวย เหมือนผู้หญิงมาก แต่เมื่อดูการประกวดบนเวที ผมว่า ไม่ได้เข้ารอบแน่ เพราะ น้องเขาไม่เด่น ตอนเข้ารอบ3คน เมืออยู่บนเวที กัน ทั้ง3 คน รอง ที่ได้ที่2 กะ 3 สวยและเด่นมากๆ น้องมิคสู้เขาไม่ได้เลย ทั้งการเดิน ทั้งหุ่น และการตอบคำถาม แต่คนที่ได้ กับเป็น น้องมิค ผมได้ยินเขาพูดกันว่าที่น้อง มิคได้เพราะเป็นเด็กของคุณชาติ จริงเปล่าครับ

#49 Not__Krub

Not__Krub

Posted 30 November 2010 - 10:00 PM

QUOTE(artee @ Nov 28 2010, 04:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมดูประกวด ทิฟฟานี่ทุกปี ผมว่าปีที่ น้องปอยกะน้องฟิม ได้ตำแหน่งไม่มีคนว่าอะไร เพราะเขาสวยและเหมาะสมจริงๆ ส่งประกวด miss inter ก้ไม่พลาด แต่มีปีของ แจส กะ มิค มีแต่คนเขาพูดว่าไม่เหมาะสมที่จะได้รับตำแหน่ง พอส่งประกวด miss inter พลาดทุกที อย่างปีของ น้องมิคได้ คนพูดกันเยอะมากๆ ตอนแรกผมก็เชียน้องมิคนะ ตอนที่ดูรูปคนเข้าประกวด น้องมิคสวย เหมือนผู้หญิงมาก แต่เมื่อดูการประกวดบนเวที ผมว่า ไม่ได้เข้ารอบแน่ เพราะ น้องเขาไม่เด่น ตอนเข้ารอบ3คน เมืออยู่บนเวที กัน ทั้ง3 คน รอง ที่ได้ที่2 กะ 3 สวยและเด่นมากๆ น้องมิคสู้เขาไม่ได้เลย ทั้งการเดิน ทั้งหุ่น และการตอบคำถาม แต่คนที่ได้ กับเป็น น้องมิค ผมได้ยินเขาพูดกันว่าที่น้อง มิคได้เพราะเป็นเด็กของคุณชาติ จริงเปล่าครับ

ผมขอพูดถึงพี่ชาติ ในฐานะที่ผมอยู่กับพี่ชาติมากว่า 10 ปี

เรื่องเส้นที่คุณ artee พูดว่า พี่ชาติเส้นให้มิคเป็นมิสทิฟฟานี่นั้น ไม่เป็นเรื่องจริงครับ

ถ้าเส้นจริง ทำไม ปีก่อนหน้านั้น พี่ชาติไม่เส้นให้เบลล์ ได้ตำแหน่งละครับ เอาตำแหน่งรอง 1 ไปทำไม

หากมองตามเนื้อผ้า พี่ชาติเอง เริ่มส่งประกวดทิฟฟานี่ตั้งแต่แรกๆ พี่เลี้ยงหลายคนย่อมรู้จักกันดี

ตั้งแต่ปีแรกที่เด็กเล็กนมโตได้ตำแหน่ง

ตั้งแต่โป้ ยังส่งชุนหลีประกวดอยู่

ตั้งแต่พี่มวนยังส่งทอมลงประกวดอยู่

ตอนนั้นพี่ชาติก็ส่ง แต่ยังไม่มีเด็กที่มีศักยภาพที่สามารถได้ตำแหน่งจริงๆ ก็มามีกุ๊กไก่ที่ได้รอง 1 ทิฟฟานี่ หลังจากนั้นก็มาเป็นปอย แล้วก็โต้ง เรื่องเส้นให้ได้ตำแหน่งนี้ ไม่ใช่นิสัยที่พี่ชาติจะชอบทำ พี่เค้าส่งประกวดเพราะชอบ และสนุกที่จะทำมากกว่าครับ อย่าไปมองพี่เค้าแบบนั้นเลยครับ

ส่วนเรื่องที่ประกวด MIQ ในครั้งนี้ ผมพูดได้อย่างจริงใจว่า ผมสงสารพี่ชาติมากกว่า กับการเสียเวลาให้เด็กคนนี้ประกวด พูดแค่นี้ มันก็น่าจะเพียงพอแล้วล่ะครับ ปีถัดไป ใครได้ตำแหน่งทิฟฟานี่ ก็ขอให้เต็มที่กับการประกวดดีกว่าครับ จะไม่ได้มานั่งเสียใจกับการกระทำที่ผิดพลาดไปอีก เพราะอะไรบางอย่างมันกลับไปแก้ไขไม่ได้น่ะครับ

#50 mama

mama

Posted 06 December 2010 - 10:10 AM

QUOTE(Not__Krub @ Nov 30 2010, 10:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
QUOTE(artee @ Nov 28 2010, 04:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมขอพูดถึงพี่ชาติ ในฐานะที่ผมอยู่กับพี่ชาติมากว่า 10 ปี

เรื่องเส้นที่คุณ artee พูดว่า พี่ชาติเส้นให้มิคเป็นมิสทิฟฟานี่นั้น ไม่เป็นเรื่องจริงครับ

ถ้าเส้นจริง ทำไม ปีก่อนหน้านั้น พี่ชาติไม่เส้นให้เบลล์ ได้ตำแหน่งละครับ เอาตำแหน่งรอง 1 ไปทำไม

หากมองตามเนื้อผ้า พี่ชาติเอง เริ่มส่งประกวดทิฟฟานี่ตั้งแต่แรกๆ พี่เลี้ยงหลายคนย่อมรู้จักกันดี

ตั้งแต่ปีแรกที่เด็กเล็กนมโตได้ตำแหน่ง

ตั้งแต่โป้ ยังส่งชุนหลีประกวดอยู่

ตั้งแต่พี่มวนยังส่งทอมลงประกวดอยู่

ตอนนั้นพี่ชาติก็ส่ง แต่ยังไม่มีเด็กที่มีศักยภาพที่สามารถได้ตำแหน่งจริงๆ ก็มามีกุ๊กไก่ที่ได้รอง 1 ทิฟฟานี่ หลังจากนั้นก็มาเป็นปอย แล้วก็โต้ง เรื่องเส้นให้ได้ตำแหน่งนี้ ไม่ใช่นิสัยที่พี่ชาติจะชอบทำ พี่เค้าส่งประกวดเพราะชอบ และสนุกที่จะทำมากกว่าครับ อย่าไปมองพี่เค้าแบบนั้นเลยครับ

ส่วนเรื่องที่ประกวด MIQ ในครั้งนี้ ผมพูดได้อย่างจริงใจว่า ผมสงสารพี่ชาติมากกว่า กับการเสียเวลาให้เด็กคนนี้ประกวด พูดแค่นี้ มันก็น่าจะเพียงพอแล้วล่ะครับ ปีถัดไป ใครได้ตำแหน่งทิฟฟานี่ ก็ขอให้เต็มที่กับการประกวดดีกว่าครับ จะไม่ได้มานั่งเสียใจกับการกระทำที่ผิดพลาดไปอีก เพราะอะไรบางอย่างมันกลับไปแก้ไขไม่ได้น่ะครับ

ไม่ได้เข้าเว็ปนาน อืม...คนใกล้ตัวเข้ามาคอนเฟริม์กันเองเลยแฮะ

ดิฉันก็ยังคงยืนยันว่า เสียใจกับพฤติกรรมแย่ๆของมิค ในการประกวดครั้งนี้ค่ะ อย่างที่พูดมาทั้งหมด ถ้าปีถัดไป ใครได้ทิฟฟานี่ ควรดูไว้เป็นตัวอย่างนะค๊ะ ว่า อาการป่วยทางจิต ควรเก็บไว้ใช้อยู่ที่บ้าน อย่าเอามาปะปนกันกับคนอื่นในสังคม มันจะเดือดร้อนผู้อื่นเค้าค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users