Jump to content

รักหรือต้องจบ กับสาวประเภทสอง

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 supergoku

supergoku

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 24 August 2015 - 11:35 AM

สวัสดีครับ ผมสมัครสมาชิกใหม่ มาเพื่อถามสาว ๆ ประเภทสองทุกท่าน ช่วยให้คำปรึกษาในชีวิตของผมด้วยครับ (เรื่องราวอาจจะไม่ขอเปิดเผยชื่อ และข้อมูลจริงทั้งหมดนะครับ เพื่อไม่เสียฝ่ายหญิง(สาวสอง))

ผมขออนุญาติเกริ่นนำก่อนนะครับ  ผมเป็นผู้ชาย 100%  รักผู้หญิงครับ เคยผ่านความรักแบบจริงจังกับผู้หญิงถึงขั้นอยู่ด้วยกันเลย 3 ครั้ง ซึ่งแต่ละครั้งก็พบจุดจบของความรักที่ผมให้มากเกินไปจนเขารำคาญ คนแรก ก็ไปคบทอม จนผมต้องเลิก  คนที่สอง ก็เลือกเพื่อนมากกว่าผม  คนที่สาม ก็หย่ากัน เคยนอกใจผมหลายหน แต่ผมก็ยอมขอให้เหมือนเดิม เพราะเรามีลูกด้วยกันแล้ว จนเมื่อต้นปี เธอก็ยังโพสประการแบบไม่สนใจผม อยากอย่า ไม่ง้อ สุดท้ายก็จบลงด้วยการหย่า แต่เธอก็ดีครับไม่ใช่ไม่ดี เราตกลงกันอยู่ในฐานะผู้ทำหน้าที่พ่อแม่ดูแลลูกให้ลูกไม่มีปมด้อยเท่านั้น ปัจจุบันยังอยู่ด้วยกันครับ แต่เธอจะไปๆมาๆ ที่บ้านเธอด้วยที่ต่างจังหวัด เราไม่มีเซ็กส์กัน พูดกันเมื่ออยู่กับลูก  ตอนนี้เธอก็รอวันไปครับ  เข้าเรื่องเลยครับ

ผมได้เจอสาวประเภทสองทางไลน์ เรามีการคุยกันนัดเจอกัน ซึ่งผมไม่เชื่อว่าเธอเป็นสาวประเภทสอง เพราะเธอเหมือนผู้หญิงทุกอย่าง สวยกว่าด้วยครับ แต่เสียงเธอทำให้ผมเชื่อ จนเราเปิดใจกันลึกซึ่งมีสัมพันธ์กัน (เธอแปลงเพศแล้วครับ)  ผมยอมรับทั้งรักและหลงเธอมาก เราสองคนมีอะไรคล้าย ๆ กัน และผมว่าเธอน่าจะเข้าใจผม ผมเป็นประเภทรักใครทุ่มให้หมด ทั้งชีวิต จิตใจ และเงินครับ เพราะผมรัก เธอก็ไม่ใช่พวกปอกลอกนะครับ แต่เธอมีความฝันผมก็ช่วยเงินเธอไปมากอยู่ไม่ขอบอก (หลายหมื่นครับ)  จนเราครบกันได้พอจะรู้ใจกันมากพอ ผมไม่อายที่จะเดินกับเธอ ไปไหนกับเธอ ผมรักเธอมากมายจริง ๆ อ๋อผมอายุมากกว่าเธอเยอะครับ เธอยังเด็ก  นิสัยผมอาจจะดูเหมือนขาดความอบอุ่น ผมชอบกอดเธอ แสดงความรักกับเธอ ไลน์คุยบ่อย ๆ โทรหา เป็นห่วง หวงด้วยสารพัด  จุดนี้เองที่เป็นข้อเสียของผม  มีอยู่วันหนึ่งผมเห็นเธอโพสเฟส ผมน้อยใจ ก็เลยโทรหาเธอ ๆ ผมตัดพ้อเธอนิดหน่อย (ในความคิดผมว่าไม่แรง) ตอนเย็นวันนั้นเองเธอบอกเลิกกับผม และให้ผมไม่ต้องมายุ่งกับเธอ ๆ บอกจะทยอยเงินคืนให้ที่ผมให้เธอ  ผมขอคุยกับเธอ ๆ ไม่ยอม ไม่อยากเจอ จนผมสติไม่อยู่ไม่นึกถึงลูกที่รอผมเลย ผมเป็นอะไรไปลูกผมจะทำยังไง ผมขาดสติ เพราะในหัวผมมีแต่เธอ  สุดท้ายเธอก็ยอมใจอ่อนให้ผมคุย ผมร้องไห้กับเธอ ผมบอกเธอว่าผมรักเธอมากที่สุด ไม่ว่าเธอจะรักหรือไม่ ผมไม่สามารถรักใครได้อีกแล้วนอกจากเธอ  ตอนนี้เราดีกันแล้วครับ แต่ผมกลัวเธอจะทำแบบนี้กับผมอีก เพราะผมกลัวเธอเลิกมาก  เธอนิสัยเหมือนผู้หญิงครับ ขัดใจไม่ได้  พูดอะไรที่เธอไม่ชอบนิดเดียวเธอก็ไม่พอใจและไม่พูดกับผมแล้ว อ๋อ เธอเคยบอกผมว่าจะเอายังไงก็แล้วแต่ คบต่อก็ได้ ไม่คบก็ได้ เหมือนเธอไม่แคร์ผมเลย ผมจะทำไงต่อครับจากนี้ จะรักข้างเดียวหรือยอมเจ็บตัดใจ แต่ชีวิตผมจะทำยังไงเมื่่อไม่มีเธอ ขอโทษที่ยาวไปครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าทุกความคิดเห็นครับ ทั้ง ให้กำลังใจ ต่อว่า ด่าอะไรก็ได้ ขอบคุณครับ

#2 CarimA

CarimA

Webmaster of Missladyboys.com

• Admin
  • Interests:Show

Posted 25 August 2015 - 08:41 AM

ขอบคุณที่แบ่งปัญคะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ. สู้ๆคะ

#3 Lady_Moonlight

Lady_Moonlight

แฟนพันธ์แท้ Vol.2

• Missladyboys_Team

Posted 25 August 2015 - 09:51 AM

รัก หรือ หลง ต้องแยกให้ออกนะคะ 

สองคนนั่งคุยกัน จะใช้ชีวิตต่อไปอย่างไร ถ้ายังกลัวกันอยู่แบบนี้ มันอึดอัดเปล่าๆ นะ 

ลองคุยกันดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ 

#4 supergoku

supergoku

Posted 26 August 2015 - 08:48 AM

ขอบคุณ คุณ Carim A สำหรับกำลังใจครับ และคุณ Lady_Moonlinght สำหรับข้อคิด สำหรับผมคือทั้งรักและหลงครับ ยอมรับเลย แต่รักมากกว่าแน่นอนครับ ผมคิดจริงจังกับเขายาว ๆ แน่ ตอนนี้สถานการณ์ล่าสุด เธอก็รักผมมากขึ้นแล้ว เธอบอกนะครับ ตอนเราไปทานอาหารเช้ากัน ผมถามเธอว่าถ้าวันนี้เธอไม่ยอมให้โอกาสผ และผมท้อใจ หายไปจากชีวิตเธอ ๆ จะไม่คิดอะไรใช่ไหมหรือไม่สงสารผมใช่ไหม เธอก็ตอบว่า ที่ให้โอกาสผมเพราะเธอก็รักผม ถ้าวันนั้นผมหายไปเธอก็รอสักพักจะติดต่อผมไปเอง ผมนี่ที่สุดของความดีใจเลยครับ เธอน่ารักมาก ผมขอให้เธออย่าทำแบบนี้กับผมอีก มีอะไรให้พูดจากัน เธอไม่ชอบอะไรก็บอกผมจะไม่ทำ แต่ผมมีข้อเสียครับเธอก็บอก ผมขึ้หึง หวง มากไปครับ และขึ้น้อยใจ ต่อไปนี้ผมจะพยายามลดครับ ซึ่งผมเองก็โง่ในการทำให้ใครรัก ว่าเราควรพูดจากันบ่อยไหม บอกรักเธอบ่อยเกินไปไหม หรือทำตัวยังไงให้เธอรักผม อะไรมากไปน้อยไปผมไม่ค่อยรู้ครับ เอาแต่ความคิดผมว่า ถ้ามีใครทำให้ผมขนาดแบบที่ผมทำให้ ผมรักเขาตายเลยครับ

#5 Lady_Moonlight

Lady_Moonlight

แฟนพันธ์แท้ Vol.2

• Missladyboys_Team

Posted 26 August 2015 - 08:54 AM

ยินดีด้วยค่ะ ที่เข้าใจกันแล้ว ขอให้รักษาความรักกันไปตราบนานเท่านานนะคะ ^_^

#6 CarimA

CarimA

Webmaster of Missladyboys.com

• Admin
  • Interests:Show

Posted 26 August 2015 - 09:17 AM

เข้าไปอ่านเพิ่มเติมในเพจได้นะคะ https://www.facebook...?type=1

#7 supergoku

supergoku

Posted 26 August 2015 - 10:02 AM

เข้าไปอ่านเพิ่มเติมในเพจได้นะคะ https://www.facebook...?type=1

ขอบคุณ คุณ CarimA มากครับ ขอบคุณเพื่อน ๆ ในเพจทุกคนด้วยครับ ซึ่งใจจังเลย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users