Jump to content

ผลการประกวด - Miss Tiffany Universe 2010

• Please log in to reply
61 replies to this topic

#41 melefa

melefa

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 09 May 2010 - 12:39 AM

สวย เหมาะตำแหน่ง

แก้ว ก็สู้ๆ อีกนะคะ สวยแล้ว แต่ตอบคำถามต้องปรับปรุง สู้ ๆนะ

มิคน่ารัก

#42 น้องกี้ StarDance

น้องกี้ StarDance

สมาชิก...ขาจร

• VIP

Posted 09 May 2010 - 02:13 AM

ความรู้สึกแทนน้องแก้วนะคะ เนื่องจากดิฉันได้ไปดูการประกวดมิสทิฟฟานี่แบบติดขอบเวทีจริงๆ เลยเข้าใจอารมณ์ของนางงามหลายๆ คน ที่ประหม่า กับเวทีใหญ่ๆ หรือ มีอาการเกร็ง ซึ่งดูได้จาก แสงไฟสปอร์ตไลท์ ที่ส่องมาหน้าเวทีอย่างโหมกระหน่ำ รวมถึง การถามที่พูออย่างรวดเร็ว ทำให้เข้าใจว่า น้องแก้วอาจจะได้ยินว่า ตัวละครในวรรณคดีหรือเปล่าคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นน้องกี้คิดว่า ถ้าน้องแก้วไม่ตอบคำถามพลาดล่ะก็ ปีนี้มิสทิฟฟานี่ ก็คงเป็นน้องแก้วแน่นอนค่ะ ชัวร์ เพราะสวยกระโดดมากกว่าทุกคนที่ได้เห็นทั้ง 28 คนค่ะ หวานจับใจมากกกกกกกก ไม่อย่างนั้น สื่อคงไม่ช่วยกันโหวดให้ได้เป็น ขวัญใจสื่อหรอกค่ะ คุณว่าอย่างนั้นไหมค่ะ

#43 BANGPOND

BANGPOND

Posted 09 May 2010 - 03:29 AM

QUOTE(น้องกี้ StarDance @ May 9 2010, 02:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ความรู้สึกแทนน้องแก้วนะคะ เนื่องจากดิฉันได้ไปดูการประกวดมิสทิฟฟานี่แบบติดขอบเวทีจริงๆ เลยเข้าใจอารมณ์ของนางงามหลายๆ คน ที่ประหม่า กับเวทีใหญ่ๆ หรือ มีอาการเกร็ง ซึ่งดูได้จาก แสงไฟสปอร์ตไลท์ ที่ส่องมาหน้าเวทีอย่างโหมกระหน่ำ รวมถึง การถามที่พูออย่างรวดเร็ว ทำให้เข้าใจว่า น้องแก้วอาจจะได้ยินว่า ตัวละครในวรรณคดีหรือเปล่าคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นน้องกี้คิดว่า ถ้าน้องแก้วไม่ตอบคำถามพลาดล่ะก็ ปีนี้มิสทิฟฟานี่ ก็คงเป็นน้องแก้วแน่นอนค่ะ ชัวร์ เพราะสวยกระโดดมากกว่าทุกคนที่ได้เห็นทั้ง 28 คนค่ะ หวานจับใจมากกกกกกกก ไม่อย่างนั้น สื่อคงไม่ช่วยกันโหวดให้ได้เป็น ขวัญใจสื่อหรอกค่ะ คุณว่าอย่างนั้นไหมค่ะ

ก้อสวยน่ะค่ะ แต่ แบงก์ กับ นาเดีย ที่ดูสง่า แล้วสวยบนเวที ก้อเข้าไปดูมาค่ะ ชั้นก้อเหงเหมือนคุน แล้วชั้นก้อเหงด้วยว่า แรงเชียเบอร์ 1 เยอะมากแค่ไหน

#44 ^Tuck^

^Tuck^

ฝ่ายข้อมูล Missladyboys.com

• Missladyboys_Team

Posted 09 May 2010 - 09:24 AM

ชุดของมิค ตอนแรกดูผ่านๆก็ธรรมดา แต่เมื่อภาพข่าวซูมเข้ามาใกล้ๆ รายละเอียดการปักและสีของผ้า มันสวยม๊ากกกกๆๆๆๆๆ น่าจะเป็นชุดที่
ไม่นานชุดแนวนี้คงจะมาดัดแปลงกันอีกหลายเวทีทีเดียว

ส่วนแบงค์ในคืนนั้น เหมือนที่รีบนๆกล่าว นึกว่า ซูเรก้า มาเองเลยนะนั้น

เป็นกำลังใจให้สาๆวทุกคนค่ะ

ขอบคุณภาพข่าวและทีมงานนะค่ะ 5 6 7 8 พักได้ค่ะ ^^

#45 a_ATOMz@

a_ATOMz@

Posted 09 May 2010 - 11:43 AM

คราวนี้ก้อต้องโดนสาป ว่าล้อคอีกตามเคยล่ะสิน้ะะะ

แต่ไม่เปนไร  มิคสวยอยู่แล้ว  เชียแต่รอบแรกเลย  ชอบหาว่ามิคอ้วน มะเหนอ้วนเลย  เค้าอวบๆ น่ารักดี มีน้ำมีนวล แต่ด้วยชุด เลยพลาดไปหน่อย

#46 dance

dance

Posted 09 May 2010 - 12:22 PM

laugh.gif laugh.gif ดีใจกับทุกคนที่ได้รางวัลทั้งที่หนึ่งและรองทั้งสองคน(แต่เราแอบเชียร์น้องนาเดียนะจ๊ะ) และเป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่ยังไม่ได้ถึงจุดฝัน(สู้ต่อไปนะคะ) rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif

#47 Off Naomi

Off Naomi

ผู้สื่อข่าว/ช่างภาพ Missladyboys.com

Posted 09 May 2010 - 06:03 PM

QUOTE(a_ATOMz@ @ May 9 2010, 11:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คราวนี้ก้อต้องโดนสาป ว่าล้อคอีกตามเคยล่ะสิน้ะะะ

แต่ไม่เปนไร มิคสวยอยู่แล้ว เชียแต่รอบแรกเลย ชอบหาว่ามิคอ้วน มะเหนอ้วนเลย เค้าอวบๆ น่ารักดี มีน้ำมีนวล แต่ด้วยชุด เลยพลาดไปหน่อย

สำหรับน้องมิค ไม่มีใครหาว่าล็อคหรอกค่ะ

เชื่อออฟเถอะด้วยการดูการประกวดสาวประเภทสอง มานานพอสมควร ก็มองออกแต่แรกว่าน้องมิกจะได้มงกุฎ

ซึ่งทำให้ปีนี้ไม่ต้องมีโผตัวเก็งค่ะ แต่เราบอกใบ้ไว้แล้วในรูปนี้ ซึ่งเราทำแบบนี้มาแล้วในการประกวดครั้งก่อนๆ

เพราะบอกตรงๆว่าปีนี้น้องมิคน่ะนอนมาอยู่แล้ว เช่นเดียวกับปีน้องฟิล์ม

ครั้งแรกที่ออฟเห็นวันแถลงข่าวคือจบแล้ว สามคน ต้องมีเธอ

ด้วยความที่สวย ใส่ ตามสไตล์ทิฟฟานี และ เรื่องที่ว่าน้องอวบไป เดินไม่สวย นั้น ไม่ใช่เรื่องยากที่จะแก้ไขหรอกค่ะ ของแบบนี้พัฒนาได้ไม่ยากเลย

มีมิสทิฟานีหลายคนที่ตอนได้รับตำแหน่งก็สวยอยู่แล้ว แต่หลังจากได้รับตำแหน่ง ก็มีการพัฒนาตัวเองอย่างมาก

อย่างน้องปอย น้องเบิร์ด น้องน้อยหน่า น้องฟิล์ม สังเกตุดูสิคะว่าเปลี่ยนไปเยอะมาก

น้องโหน่งก็เริ่มที่จะฉีกแนวมากขึ้น และ แจสนี่จะเห็นชัดเลยว่าเธอจะเอาดีทางด้านนางแบบ ไม่ว่าจะเป็นการปรากฎตัวแต่ละครั้งน้องแจสจะมีลุคที่เปลี่ยนไปตลอด เรียกว่าแรงได้ใจกะเทย

ดังนั้น มาให้กำลังใจ และเอาใจช่วยน้องมิค ในการประกวดมิสอินเตอร์เนชั่นแนลควีนดีกว่านะคะ

มิค สู้ๆ

ปล.ผู้รอชมคลิปวีดีโอการประกวด ต้องรอก่อนนะคะ ตอนนี้กำลังอัพการประกวดในรอบชุดว่ายน้ำอยู่

#48 paradize

paradize

สมาชิก...ขาประจำ

Posted 09 May 2010 - 06:20 PM

ขอบคุณพี่ออฟครับ

รอดูผลงาน MIQ ดีกว่า

#49 keyoshi

keyoshi

Posted 09 May 2010 - 07:01 PM

ใครเชียร์ แบ้งค์ ขอเสียงหน่อย

เราเชียร์ มาก

วันนั้น แบ้งค์ น่าจะได้ด้วยซ้ำ

#50 crazy noom ^^

crazy noom ^^

• Interests:ไม่รุ

Posted 09 May 2010 - 07:15 PM

ว่า เชียร แบงค์ อ่า

น่า อินเตอร์มากก เล ย

ส่วน ดอยก้อชุดสวย มากกกกก+++ .....

#51 nook cnx

nook cnx

Posted 09 May 2010 - 08:28 PM

จริงๆแล้วชอบแก้วมากๆ แต่น้องมิกซ์เขาก็เหมาะสมกับตำแหน่งจริงๆ อยากให้ปีหน้าน้องแก้วเอาใหม่ปีนี้พลาดไปนิดนึง

#52 annamaki

annamaki

Posted 09 May 2010 - 11:14 PM

เราว่ามิคเหมาะกับมง มาก ส่วนที่พูดถึงแก้ว

แก้วก้สวยนะ แต่หน้า แก้วมันซ้ำๆๆ อ่ะ เราว่ามิค สวยเอกลักษ ไม่ค่อยมีคนหน้าเหมือนมิคค

สวยแหวกแนวกว่าทั้ง28คนอ่ะค่ะ หน้าหวาน อินเตอร์ค่ะ

#53 ever-y thing

ever-y thing

• Moderator_Teams

Posted 10 May 2010 - 03:48 AM

พี่ปอยน่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Line : evezeez

instagram : @evezeez

#54 bestfriend_922

bestfriend_922

Posted 10 May 2010 - 08:58 AM

ต่างหูของแบงค์หายไปไหนข้างหนึ่ง อิอิ rolleyes.gif

#55 mickriyoung

mickriyoung

Posted 10 May 2010 - 04:30 PM

ยอมรับว่าเชีย มิคนะคะ

แต่แบงค์ เหมาะมาก

สงสารแบงค์จังเลยค่ะ

มิค คอสตูมไม่ค่อยดีเท่าไร

แต่ก็ดีจัยกับมิคด้วยนะคะ

รอดูมิคประกวดเวทีนี้มานานแล้ว

แล้วมิืคก็ไม่ทำให้ผิดหวังเลย

#56 kasadava

kasadava

Posted 11 May 2010 - 10:24 AM

น้องเจน เบอร์2 เก๋ได้ใจ และต้องขอบคุณน้องมิค ที่ไม่ทำให้ผิดหวัง สมกับการรอคอยจริงๆ ส่วนน้องแบงค์ เอาใจช่วยนะคะอย่ายอมแพ้ หนูสวยเก๋อินเตอร์มากๆ อยากให้ได้ตำแหน่งอีกคน เสียดายมีได้แค่คนเดียว ส่วนอีกคนที่แบบกระชากใจ น้องเจน ศิริปภาวรินทร์ หมายเลข 2 ลุคดีมากๆๆๆๆๆ เป้นดาวเด่นเลยค่ะ ท่าเดิน ท่าโพสต์ เก๋มาก โดยเฉพาะชุดราตรีสีน้ำเงิน ทำเอากรี๊ดสลบ เป็นชุดราตรีในฝันเลย นึกว่า Marigona Miss Kosovo 2009มาเอง เพราะหน้า ผม ชุด ถอดแบบมาเลย ยังกับคนๆเดียวกัน เก๋มาก เป็นการเลียนแบบที่ไร้ข้อตำหนิ ใครจะว่าก๊อบ ก็อย่าไปสน เพราะก๊อบได้เนียนขนาดนี้ บอกได้คำเดียวว่าชนะเลิศ ฝากชมพี่เลี้ยงที่ทำการบ้านมาเป็นอย่างดี (ถ้าเกิดหลังจากนี้เปิดให้เช่าชุดนี้ ทิ้งเมลล์หรือเบอรืโทรติดต่อไว้ด้วยนะคะ) เสียดายไม่น่าพลาดตรงตอบคำถาม เข้าใจว่าเป็นใครก็ตื่นเต้น ไม่งั้นหนึ้งในสามหนูมีสิทธิ์ลุ้นเช่นกัน เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#57 โกโก้

โกโก้

Posted 11 May 2010 - 12:47 PM

เสียดายแก้วไม่เข้ารอบ

แต่เสียดายยิ่งกว่าที่แบงค์ไม่ได้ตำแหน่ง

แต่ก็ไม่เป็นไรคับ มิคก็สวยจริงยิ่งกว่าผู้หญิง

ยังไงก็ถือว่า ทิฟฟานี่ ยังรักษามาตรฐานไว้ได้คับ

#58 paradisco

paradisco

Posted 11 May 2010 - 01:39 PM

มิคสวยค่ะ ยิ่งภาะที่ซูมให้เห็นหน้าใกล้ๆ
ยังไงก็ไม่โป๊ะ..
เห็นแล้วอิจ...^ ^

#59 น้องกี้ StarDance

น้องกี้ StarDance

• VIP

Posted 11 May 2010 - 08:21 PM

QUOTE(Amita Tata Young @ May 9 2010, 11:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อีกอย่างนึงค่ะ!!!
ดิชั้นว่าตอนที่แจ๊สออกมาสวมมงกุฏให้น้องมิคเหมือนเธอไม่พอใจเลยอะ!!!

สวมให้เบี้ยวๆด้วย ไม่ได้เบี้ยวธรรมดา เบี้ยวมาก.........................!!!

เธอจะดูไม่ออกขนาดนั้นเลยเหรอคะว่าอันไหนด้านหน้า อันไหนด้านหลัง???

ซึ่งมันเหมือนจงใจทำอะ ว่ามะ???

ตอบคำถามจากความรู้สึกและที่ได้ไปดูถึงหน้าเวทีค่ะ เนื่องด้วยดิฉันเห็นว่า ทุกเวทีการสวมมงกุฏนางงาม ไม่มีเวทีไหน ตรงซักเวที (จริงไหมค่ะ!!!!!!!) เพราะมันคือ เคล็ดค่ะ หลายคนอาจจะไม่ทราบเรื่องเคล็ด เรื่องโชค การสวมมงกุฏแบบเบี้ยวๆ มีทุกเวทีค่ะ ไม่ใช่เฉพาะแต่เวทีนี้หรือปีนี้ หรือกับน้องแจ๊สเท่านั้น แต่หลายๆ เวที ก็มีการสวมมงกุฏแบบไม่ตรง เพราะนั่นคือการอยู่ครองตำแหน่งนางงามจนถึงวาระครบกำหนดนั่นเอง ดิฉันก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน มันมีความหมายลึกๆลงไปนะคะ แต่ที่รู้มาก็ประมาณนี้อ่ะว่า ถ้าจะสวมก็ต้องสวมไม่ตรงซักเท่าไหร่จะทำให้อยู่ครองตำแหน่งจนถึงครบวาระการเป็นนางงามที่ได้ครองตำแหน่งนะคะ หุหุ

#60 pongee

pongee

• Location:17/8 M.4 Soi Ekkachai34 Bangkhuntein Jomthong BKK 10150
  • Interests:i want real love but i think its hard to find, its tried to wait .

Posted 12 May 2010 - 04:23 PM

น้องคนนี้นี่เอง ได้ยินชื่อมานานแล้ว

พอมงกุฎสวม รัศมี เจดจรัสเลย

อะไรจะหวานปานนั้น

ตอนยืนอยู่ตอนหลังกับผู้ประกวดคนอื่นๆก็ยังไม่โดเด่นนะ

(เพราะมีแต่ตัวแม่ ทั้งนั้น ความงามกลืนกันสุดริ่ด)

แต่พอนางได้ตำแหน่งเท่านั้นแหละ ต้องซูฮกให้เลย

สวยทุกคนนะคะ อยากประกวดบ้าง

แต่อายุบวกหน้าตา คงต้องกลับไปทำนาตามเดิม

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users