Jump to content

TONGMAKEOVER รับแต่งหน้าสำหรับงานถ่ายภาพนิ่ง โฆษณา เจ้าสาว รับปริญญา และแต่งหน้าทั่วไปครับ

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 B737-400

B737-400

สมาชิก...ขาจร

Posted 20 April 2010 - 05:46 AM

TONGMAKEOVER รับแต่งหน้าสำหรับงานถ่ายภาพนิ่ง โฆษณา แฟชั่น มิวสิควีดีโอ งานอีเว้นท์ เจ้าสาว รับปริญญา งานกิจกรรมของนักเรียน/นักศึกษา/หน่วยงานต่างๆ และงานแต่งหน้าอื่นๆทั่วไป โดยเน้นงาน Makeover ในสไตล์ที่ สวย สะอาด เป็นธรรมชาติ แต่คมชัดในรายละเอียด แก้ไขรูปหน้า พื้นผิว จุดบกพร่องต่างๆ เน้นส่วนที่โดดเด่น และให้แสงเงาเพื่อช่วยให้ใบหน้าดูมีมิติมากขึ้น และรับสอนแต่งหน้าด้วยหลักสูตรสอนแต่งหน้าระยะสั้น เน้นการแต่งหน้าตนเองเพื่อพัฒนาบุคลิกภาพและใช้ในชีวิตประจำวัน
ท่านสามารถเข้ามาชมอัลบั้มผลงานแต่งหน้า Profile ข้อมูลการติดต่อ และรายละเอียดทั้งหมดได้ที่ http://www.portfolio...le/TONGMAKEOVER หรือ http://tongmakeover.multiply.com/ ขอบคุณครับ smile.gif

#2 iamices

iamices

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 22 April 2010 - 12:05 PM

คอนเฟริมค่ะ เคยใช้บริการมาเเล้ว สวยจริง เเถมเป็นกันเองอีกต่างหากค่ะ

#3 B737-400

B737-400

Posted 24 April 2010 - 10:41 AM

เป็นช่างแต่งหน้ามาก็ย่างเข้าปีที่ 18 แล้ว งานนอกเหนือจากในวงการที่ได้ทำบ่อยที่สุดก็คือ แต่งหน้าเจ้าสาว ผมมีบางสิ่งที่อยากเล่าสู่กันฟังสำหรับลูกค้าทุกท่านที่กำลังจะเป็นเจ้าสาวนะครับ
เชื่อว่าผู้หญิงแทบจะทุกท่านที่คิดจะแต่งงานคงอยากให้วันแต่งงานหรือวันที่คุณเป็นเจ้าสาวนั้น จะต้องเป็นวันที่คุณสวยและสดใสมากที่สุดในชีวิตก็ว่าได้ แต่บางครั้งอาจมีข้อผิดพลาดหรืออุปสรรคเล็กๆน้อยๆที่เจ้าสาวหลายท่านมองข้ามไป ซึ่งเป็นสาเหตุหนึ่งที่สามารถทำให้คุณกระวนกระวายใจจนเกิดความไม่มั่นใจในตัวเอง พาลจะทำให้ตัวคุณเองดูสวยและสดใสน้อยลงโดยไม่รู้ตัวก็ได้
เมื่อใดที่คุณได้ตัดสินใจเลือกช่างหน้าและช่างทำผมสำหรับวันสำคัญนี้แล้ว ขอให้คุณโปรดให้ความไว้วางใจในฝีมือของช่างที่คุณเลือก และที่สำคัญคือคุณควรจะเชื่อมั่นในตัวคุณเองด้วย ก่อนหรือระหว่างการแต่งหน้าและทำผมเจ้าสาว พยายามอย่าไปฟังความคิดเห็นของบุคคลรอบข้างเช่น ญาติๆหรือเพื่อนๆมากเกินไปเลยครับ เชื่อว่าญาติและเพื่อนของเจ้าสาวทุกท่านย่อมหวังดีต้องการให้เจ้าสาวสวยที่สุดในวันแต่งงาน แต่ความหวังดีอาจกลายเป็นตัวแปรสำคัญที่ทำให้เจ้าสาวขาดความมั่นใจไปได้ สมมุติว่าญาติหรือเพื่อนคุณออกความคิดเห็นมาสัก 5 คน เจ้าสาวเองก็คงจะเริ่มงงๆบ้างแล้วล่ะครับว่าดิฉันจะเชื่อใครดี
โดยส่วนตัวของผมแล้วในเรื่องการทำงานกับลูกค้า ผมกับพี่เล้ง(ช่างทำผมคู่ใจ)จะตามใจลูกค้ามากๆ จะถามทุกครั้งว่าชอบและต้องการแบบใดทั้งหน้าและผมขอให้บอกได้เลย เจ้าสาวหลายๆท่านมักจะมีสไตล์การแต่งหน้าและแบบผมที่ต้องการอยู่ในใจแล้ว บางท่านก็มีรูปตัวอย่างจากในนิตยสารมาให้ดู เมื่อได้คุยกันแล้วทางช่างก็จะพิจารณาว่าสิ่งที่เจ้าสาวต้องการนั้นเหมาะกับตัวคุณหรือไม่ ถ้าเห็นว่าเหมาะก็สามารถทำให้ได้เลยตามที่ต้องการครับ แต่ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะบ้างในบางส่วนก็จะเป็นลักษณะของการพบกันคนละครึ่งทางคือ จะนำสิ่งที่ลูกค้าต้องการมาประยุกต์ให้เหมาะสมกับรูปลักษณ์จริงๆของลูกค้าให้ได้มากที่สุด เพื่อลูกค้าจะได้มีความมั่นใจในตนเองและได้สวยอย่างในแบบที่คุณต้องการได้ครับ
แต่สำหรับสไตล์การแต่งหน้าและแบบผมที่ลูกค้าต้องการแต่ทางช่างพิจารณาแล้วว่าไม่เหมาะกับรูปลักษณ์ของคุณจริงๆ หรือลูกค้าท่านที่ไม่ได้คิดหรือออกแบบอะไรไว้ในใจเลย ทางช่างก็จะเลือกสไตล์การแต่งหน้าและแบบผมที่เหมาะสมกับลูกค้าท่านนั้นให้ได้อย่างสวยที่สุดในวันสำคัญของคุณ ขอให้เชื่อมั่นในฝีมือและประสปการณ์ของช่างเถิดนะครับ ช่างระดับมืออาชีพทุกๆท่านรวมถึงพี่ๆและเพื่อนๆช่างแต่งหน้าและช่างทำผมในวงการทั้งหมดที่ทำงานกันมานาน รับรองได้ว่าไม่มีใครอยากทำลายชื่อเสียงตนเองด้วยการทำให้ลูกค้าไม่สวยหรอกนะครับ
*ชมผลงานแต่งหน้าเจ้าสาวได้ที่ http://www.portfolio...le/TONGMAKEOVER หรือ http://tongmakeover.multiply.com/
อัลบั้ม: My Make-up Portfolio-4 และ ผลงานของช่างทำผมคู่ใจ อัลบั้ม: Hair Styles for Wedding ครับ.. rolleyes.gif TONGMAKEOVER

#4 B737-400

B737-400

Posted 12 June 2010 - 04:55 AM

TONGMAKOVER ร่วมกับ THAILANDTALENT.COM (www.thailandtalent.com) เปิดหลักสูตรสอนแต่งหน้าตนเองสำหรับ Pretty, MC, นางแบบ และผู้ที่สนใจทุกท่าน โดยมีวัตถุประสงค์ของการเรียนการสอน ดังนี้
-เพื่อให้รู้จักการแต่งหน้าตนเองอย่างถูกวิธี เพื่อพัฒนาบุคลิกภาพ สามารถนำไปใช้ในชีวิตประจำวัน และเป็นประโยชน์ในการประกอบอาชีพการงานต่างๆด้วยความมั่นใจ
-เพื่อให้รู้จักเลือกใช้เครื่องสำอางค์ที่เหมาะสมกับสภาพผิวและสีผิวของตนเอง
-เพื่อให้รู้จักการเลือกซื้อเครื่องสำอางค์ และสามารถใช้เครื่องสำอางค์ที่มีอยู่อย่างเกิดประสิทธิผล ไม่สิ้นเปลืองและไม่เปล่าประโยชน์
-เพื่อให้รู้จักการดูแลและแต่งเติม สีสันบนใบหน้าตนเองหลังจากแต่งหน้าแล้ว ในระหว่างวันหรือระหว่างการทำงาน
-เพื่อให้รู้จักเลือกสไตล์การแต่งหน้าที่เหมาะสมกับกาลเทศะ และประเภทของการทำงาน
-เพื่อให้รู้จักการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าในการแต่งหน้า สำหรับอาชีพ Pretty, MC และ นางแบบ
รายละเอียดของการเรียนการสอน เป็นลักษณะของ Workshop แบบเข้มข้นและเป็นกันเอง กลุ่มละ 5 ท่าน จะใช้เวลาประมาณครึ่งวัน (5-6 ชม.) โดยจะเริ่มต้นที่การตรวจสอบสภาพผิว สีผิว รูปหน้า จุดเด่นและจุดบกพร่อง ของผู้เรียนแต่ละท่าน สอนขั้นตอนการแต่งหน้าและการเลือกใช้เครื่องสำอางค์ต่างๆจนครบทุกขั้นตอน หลังจากเสร็จขั้นตอนการแต่งหน้าแล้ว จะเปิดโอกาสให้ผู้เรียนทุกท่านได้ซักถามข้อสงสัยเพิ่มเติม และจะแนะนำเคล็ดลับต่างๆในเรื่องการแต่งหน้าและการเลือกซื้อเครื่องสำอางค์
ผู้สอน: รณพ พุทธินันทน์ (ตง), Professional Make-up Artist ลูกศิษย์ของ คุณอรนภา กฤษฎี (พี่ม้า) ชมผลงานและประวัติการทำงานได้ที่ http://www.portfolio...le/TONGMAKEOVER
*สนใจสอบถามรายละเอียดการเรียนการสอน ค่าใช้จ่าย และสมัครเรียนได้ที่ THAILANDTALENT.COM หมายเลขโทรศัพท์ 02-713-2572, โทรสาร 02-713-2573 และ อีเมลล์ dydy@thailandtalent.com
ขอบคุณครับ rolleyes.gif TONGMAKEOVER

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users