Jump to content

เพลงจีนใหม่ อัลคาซ่าร์ 2011

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 joejoe

joejoe

สมาชิก...ขาจร

Posted 29 October 2011 - 12:57 PM

เพลงจีนใหม่ที่เคยมีสมาชิกถามว่าจะเป็นเพลงใหม่จริง ๆ เหรอ

เพลงเพราะน่าสนใจ การแสดงดี แต่ชุดตัวร้องมันขัดกับลูกคู่ยังไงไม่รู้ ชุดลูกคู่ลงตัวแล้ว ฟ้าชมพู่ ใช้ฉากเก่าก็ไม่น่าเกลียด

ตัวร้องตัวจริง น่าจะเป็นคุณอ๋อมหรือป่าวครับ ผู้รู้มาตอบหน่อย

#2 paradize

paradize

สมาชิก...ขาประจำ

• Missladyboys_Team

Posted 29 October 2011 - 01:57 PM

ใช่ครับ เป็นเพลงใหม่ที่พึ่งลงโปรแกรมเมื่อวันที่ 12 ตุลาคมที่ผ่านมาครับ ตัวร้องคือคุณอ๋อมครับ

ส่วนชุดที่เห็นอยู่ทั้งหมดนี่คือชุดที่ใช้แสดงเพลง 7 นางฟ้าที่โชว์เฉพาะช่วงตรุษจีนแต่ได้นำมาใช้ก่อนชั่วคราวครับเพราะชุดกำลังเร่งทำอยู่ครับ
ส่วนเรื่องฉากนั้นไม่แน่ใจว่าจะปรับเปลี่ยนด้วยหรือไม่ เพราะตอนนี้อัลคาซ่าร์มีโชว์ใหม่เตรียมลงหลายชุดมาก ปีหน้าคงได้เห็นอะไรใหม่ ๆ เรื่อย ๆ

ทางทีมงานกล่าวว่า โชว์เพลงจีนใหม่นี้ จะเรียกว่าใหม่ก็ได้ แต่ใหม่สักระยะ ลงเพื่อรอการเปลี่ยนแปลงของฉากและเพลงใหม่ ๆ ต่อ ๆ ไป

แฟนคลับอัลคาซ่าร์ต้องรีบตัดสินใจกันนะครับ เพราะช่วงนี้อาจจะมีอะไรที่มาเร็วไปเร็ว โชว์อะไรที่ยังไม่เคยดูก็เตรียมตัวกันไปดูนะครับ

แต่ตอนนี้ที่ตามกันมาติด ๆ เลยก็คือเพลงอิหร่านใหม่
หลังจากที่ได้ถอดเพลงอิหร่านและอินเดียเก่าออกไปเมื่อพฤษภาคมที่ผ่านมาและได้ลงเมดเล่ย์ อาหรับ 3 เพลงรวดมาแทน

พอ 20 ตุลาคมทางโรงละครก็ลงเพลงอิหร่านใหม่ในโปรแกรม ทำให้ตอนนี้มีเมดเล่ย์เพลงอาหรับถึง 4 เพลงรวด
ซึ่งที่จริงแล้ว ชุด Lola wants love ไม่ใช่เพลงภาษาอาหรับแต่อย่างใด เป็นภาษาอังกฤษเพียงแต่เป็น OST.ภาพยนตร์ที่มีสไตล์อาหรับเท่านั้น
อาจจะลงเพื่อให้ชาวต่างชาติดูเข้าใจด้วย แต่เพลงเนือย ๆ ชวนหลับไปหน่อย ส่วนเพลงอิหร่านใหม่นั้น สีสันสดใสและดูมีจังหวะมากกว่าครับ

ตัวร้องไม้ 1 คือ คุณแก่น 2 คุณแป้ง 3 คุณแต้ม 4 คุณลีซาริ ครับ

I Will Survive ชุดใหม่ครับ ชุดลูกคู่ชายตอนนี้ยังใช้ชุดเก่าแต่ทีมงานบอกว่ากำลังทำชุดอยู่ ลูกคู้ชายจะได้เข้ากับชุดใหม่นี้ด้วยครับ

#3 paradize

paradize

Posted 29 October 2011 - 02:22 PM

missladyboysfanpage

พัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง อัลคาซ่าร์คาบาเร่ต์สร้างสรรค์ผลงานออกสู่สายตาผู้ชมอย่างต่อเนื่อง .

หลังจากที่การประกวดลิปซิ้งค์ได้เริ่มต้นขึ้นก็แสดงให้เห็นถึงความสามารถและความคิดสร้างสรรค์ของนักแสดงและทีมงานของโรงละครแห่งนี้ ต่อมาเมื่อเดือนกันยายนอั...ลคาซ่าร์ได้ลงคอสตูมใหม่ให้กับบทเพลงประจำชาติชาวสีม่วง I Will Survive ที่ลงโปรแกรมมาปีกว่า ปรับเปลี่ยนสีสันเป็นสีม่วงชมพูสมกับเพศสร้างสรรค์เป็นอย่างมาก

จนกระทั่งถึงการประกวดลิปซิ้งค์รอบชิงชนะเลิศทำให้พบเห็นจินตนาการและความสามารถของทีมงานได้อย่างน่าอัศจรรย์ จนโรงละครได้ดาวหลายดวงมาประดับบนเวทีแห่งนี้

ปัจจุบัน (เดือนตุลาคม) อัลคาซ่าร์ได้ปล่อยการแสดงใหม่ถึง 2 ชุดลงโปรแกรมการแสดงแล้ว คือ เพลงจีนใหม่และเพลงอิหร่านใหม่ ซึ่งแน่นอนว่าเอาใจชาวต่างชาติทั้งสองได้อย่างแน่นอน สังเกตได้จากบทเพลงจีนและเพลงอิหร่านได้นำมาทำเป็นการแสดงชุดใหญ่นานต่อเนื่องหลายปีแล้ว

และสำหรับแฟน ๆ ที่ติดตามผลงานของโรงละครแห่งนี้สามารถไปชมการแสดงชุดใหม่นี้ได้แล้ว . และโรงละครยังผลิตผลงานสร้างสรรค์อย่างต่อเนื่องอีกหลายชุด เร็ว ๆ นี้ต่อไป เพื่อไม่ให้จินตนาการหยุดนิ่ง หากช้าอาจจะพลาดดูบางชุดไปก็เป็นได้จะหาว่าไม่เตือนนะครับ
-- อั้ม .

ลำดับการแสดงของโชว์ที่เปลี่ยนใหม่ ดังนี้

จีนใหม่ - ไอวิวเซอไวว์ - อิหร่านใหม่ - Lola wants love - shakin belly - dance with me
ทำให้ตอนนี้ระยะเวลาโปรแกรมเพิ่มขึ้นเพราะไม่มีการตัดโชว์เก่าออกไป เรียกได้ว่าคุ้มค่ากับผู้ชมมาก ๆ ครับ
แต่ในไม่ช้านี้โปรแกรมจะมีการปรับปรุงอีกเรื่อย ๆ ครับ

#4 joejoe

joejoe

Posted 29 October 2011 - 04:42 PM

ไปดูมา เราก็นั่งลุ้นนะว่าจะตัดโชว์ชุดไหนออก เพราะเพลงอิหร่านใหม่ไม่ใช่สั้น ๆ เหมือนเพลงหน้าม่านเลยนะ มันเป็นโชว์เต็ม ๆ แล้วก็สนุกด้วย เสื้อผ้าสีส้มสวยงาม

#5 ekwarin kamchang

ekwarin kamchang

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 30 October 2011 - 11:59 AM

เพลงจีนใหม่เพราะมากๆๆ ไม่ทราบว่าชื่อเพลงอะไรหรอค่ะ ใครพอทราบบ้างค่ะ

#6 paradize

paradize

Posted 30 October 2011 - 12:31 PM

QUOTE(ekwarin kamchang @ Oct 30 2011, 11:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพลงจีนใหม่เพราะมากๆๆ ไม่ทราบว่าชื่อเพลงอะไรหรอค่ะ ใครพอทราบบ้างค่ะ

李玉剛 - 鏡花水月

#7 joejoe

joejoe

Posted 30 October 2011 - 01:34 PM

ต้นฉบับ แต่อัลคาซ่าร์ทำออกมาได้ดีกว่านะ

#8 nekzone

nekzone

Posted 09 November 2011 - 03:41 PM

ไปดูมาเมื่อวาน มีการตัดเพลงของเลดี้ กาก้าออกไป เสียดายที่เค้าห้ามถ่ายวิดีโอ เดี๋ยวนี้อัลคาซ่าเข้มงวดเรื่องการบันทึกภาพวิดีโอแล้วหรอคับ แอบนอยนิดนึง อุตส่า่ห์ตั้งใจจะเก็บโชว์สวยๆไว้ดู

#9 paradize

paradize

Posted 13 November 2011 - 10:46 PM

QUOTE(nekzone @ Nov 9 2011, 03:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปดูมาเมื่อวาน มีการตัดเพลงของเลดี้ กาก้าออกไป เสียดายที่เค้าห้ามถ่ายวิดีโอ เดี๋ยวนี้อัลคาซ่าเข้มงวดเรื่องการบันทึกภาพวิดีโอแล้วหรอคับ แอบนอยนิดนึง อุตส่า่ห์ตั้งใจจะเก็บโชว์สวยๆไว้ดู

ตัดออกทั้งโชว์ หรือตัดเพลงออกบางส่วนครับ ?

#10 nekzone

nekzone

Posted 15 November 2011 - 06:06 AM

QUOTE(paradize @ Nov 13 2011, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
QUOTE(nekzone @ Nov 9 2011, 03:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ตัดออกทั้งโชว์ หรือตัดเพลงออกบางส่วนครับ ?

ตัดเพลง poker face ออกทั้งเพลงเลยคับ

#11 nekzone

nekzone

Posted 15 November 2011 - 06:08 AM

QUOTE(nekzone @ Nov 15 2011, 06:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
QUOTE(paradize @ Nov 13 2011, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ตัดเพลง poker face ออกทั้งเพลงเลยคับ

มันดูยังไม่ค่อยสมบูรณืเหมือนกะลังรอลงโชว์ใหม่เลยทำให้โชว์ตอนหลังๆไม่ค่อยต่อเนื่อง และไม่น่าตื่นเต้นเท่าที่ควรคับ

#12 Draft

Draft

• Moderator_Teams

Posted 15 November 2011 - 07:12 PM

ยินดีกับ น้องอั้ม พาราไดซ์ นะ เป็น พีอาร์ อย่างที่พี่เคยบอกไว้ จริงๆ อิอิ ... เก่งมากเลย จ๊ะ

#13 paradize

paradize

Posted 18 November 2011 - 10:27 PM

QUOTE(nekzone @ Nov 15 2011, 06:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
QUOTE(nekzone @ Nov 15 2011, 06:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>

มันดูยังไม่ค่อยสมบูรณืเหมือนกะลังรอลงโชว์ใหม่เลยทำให้โชว์ตอนหลังๆไม่ค่อยต่อเนื่อง และไม่น่าตื่นเต้นเท่าที่ควรคับ

อ่อ ถึงว่าว่าที่เพลงอวกาศเปลี่ยนมาเป็นปิดฉากตอนกลางเพลงที่แท้ก็ตัดกาก้าออกไปนี่เอง เห็นเปลี่ยนรูปแบบนี้มาหลายเดือนแล้วแต่ไม่เคยทราบมาก่อนเลย สงสัยตัดทิ้งไปตั้งแต่พี่บอยอำลาเวทีแน่ ๆ เลย
ส่วนเรื่องโชว์ใหม่ เห็นว่าตอนนี้โรงละครกำลังจะมีโชว์ใหม่เรื่อย ๆ ครับ กำลังซ้อมกันอยู่ลงโปรแกรมปีหน้า หลายโชว์มาเร็วไปเร็ว นี่ยังไม่รู้เลยว่าโชว์ใหม่จะไปลงแทนอันไหน สงสัยได้มีตัดอวกาศหรือหุ่นออกแน่เลย เพราะว่ามันไม่ใช่โชว์นานาชาติ เสียดายพวกโชว์ที่ใช้จินตนาการแบบนี้ที่ต้องเวียนไปแทนเพราะยังไงก็ต้องคงเอาเพลงนานาชาติไว้เอาใจนักท่องเที่ยว เห็นว่าซ้อมโชว์ Happy feet นกเพนกวินที่ชนะประกวดลิปซิ้งค์อยู่ครับได้ทำโชว์จริง โชว์รำ 4 ภาคก็ใกล้ได้ฤกษ์แล้วครับ รออีกนิดฉากสวยมากกกกกกกกกกกกเสร็จนานแล้ว แต่คอสตูมยังไม่เสร็จครับใช้เวลาทำนานเป็นปี ๆ แล้วครับเนี่ย (ไม่บอกว่ามีอะไรมาใหม่)

* เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย
โชว์หุ่น the world is not enough เป็นโชว์ชนะการประกวดลิปซิ้งค์ปี 2007 นำแสดงโดยคุณเกด ได้ทำเป็นโชว์จริง
โชว์อวกาศ supernova light เป็นโชว์ที่ไม่ได้ชนะเลิศ แต่คงเข้าตาจนได้ทำเป็นโชว์จริง จากปี 2008 นำแสดงโดยคุณต๋อง
โชว์เพนกวิน boogie wonderland เป็นโชว์ชนะการประกวดลิปซิ้งค์ปี 2011 นำแสดงโดยคุณดิว ได้ทำเป็นโชว์จริง
-- ส่วน 2008 ผู้ชนะในปีนั้นมีหลายคนเพราะปีนั้นแบ่งการประกวดเป็น 2 สาย young star และ the star / ชายและหญิง
-- ส่วน 2009 ผู้ชนะคือคุณประวิทย์ ไม่ได้ทำโชว์จริง
-- ส่วน 2010 ผู้ชนะคือคุณลูกปัด ไม่ได้ทำโชว์จริง

QUOTE(Draft @ Nov 15 2011, 07:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีกับ น้องอั้ม พาราไดซ์ นะ เป็น พีอาร์ อย่างที่พี่เคยบอกไว้ จริงๆ อิอิ ... เก่งมากเลย จ๊ะ

ขอบคุณพี่ดราฟท์ครับ หายไปเลย ไปทำอะไรแล้วตอนนี้ ? ต้องขอขอบคุณพี่ดราฟท์ด้วยครับที่ทำให้อั้มได้ใกล้ชิด ACZ อีกทางหนึ่งครับ

#14 อมิตดา ขาอ้ารับลม

อมิตดา ขาอ้ารับลม

Posted 04 December 2011 - 04:07 PM

อยากได้เพลงอิหร่านใหม่อะคะ ใครมีรบกวนหน่อยนะคะ หรือใครรู้ชื่อเพลงบอกหน่อยคะ ขอบคุณอย่างสูงคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users