Jump to content

รีวิวแก้จมูกกระดูกอ่อนหลังหู โดย หมอกันน์ ธีระธรณ์คลินิก

• Please log in to reply
No replies to this topic

#1 CarimA

CarimA

Webmaster of Missladyboys.com

• Admin
  • Interests:Show

Posted 04 May 2017 - 11:12 AM

วันนี้มารีวิวการแก้จมูกของคุณไข่มุก แต่การแก้ครั้งนี้ไม่ใช่การแก้ปกตินะคะ แต่เป็นการแก้ใส่กระดูกอ่อนหลังหู รองปลายด้วย

เดี๋ยวขอมาเล่ารายละเอียดก่อนนะคะ ว่าทำถึงต้องแก้เอ่ยของเก่ามีปัญหาอะไร บอกก่อนเลยว่าเดิมทีก่อนเสริมจมูกเป็นคนค่อนข้างมีดั้งอยู่แล้วนะคะ แต่อยากเสริมเพื่อที่เวลาถ่ายรูปจะดูมีมิติขึ้น

อันนี้รูปก่อนเสริมนะคะ

และการเสริมจมูกครั้งแรก ใส่เป็นทรงตั๊กแตนแมนทิสจ้า

ทรงตั๊กแตนแมนทิสเป็นทรงที่จะเน้นความโด่งพุ่ง
ซึ่งชอบมากกกก แต่!! ดูเหมือนว่าเนื้อเราจะไม่ชอบนางเท่าไหร่
เดิมทีเราเป็นคนที่มีเนื้อจมูกค่อนข้างน้อยและมีฮัมพ์ใหญ่นะคะ
ใส่ไปได้ประมาณ 6 เดือน ก็รู้สึกว่ามันตึงๆ และ เริ่มอยากเปลี่ยนทรงให้หน้าดูหวานขึ้น

มาดูรูปกันก่อนนะคะ ว่ามันมีความตึงและปลายเริ่มใส แง่ๆcry.gif 
ถ่ายแบบนี้อาจจะดูปกติ และดูสวย แต่ความรู้สึกคือมันดูแข็งและปลายตึงๆเสียวๆ

เราจึงได้มารู้จักกับคลินิกแห่งนึงย่านห้วยขวางค่ะ นั่นก็คือ ธีระธรฌ์ คลินิกนั่นเองงง 

ได้มาปรึกษาคุณหมอกันน์ คุณหมอใจดีมากกกกได้ปรึกษาพูดคุยกับคุณหมอ คุณหมอจึงแนะนำว่า เราควรแก้และใส่กระดูกอ่อนหลังหูของเรารองปลายจมูกไว้ ตอนแรกก็แอบเสียวๆเล็กน้อย และคุณหมอได้ให้คำแนะนำว่า ถ้าอยากให้หน้าดูหวานขึ้นให้ทำเป็นทรงสโลปปลายพุ่ง โดยใช้กระดูกอ่อนหลังหูและเนื้อเยื่อเทียมช่วยทำให้ปลายพุ่งขึ้นแบบปลอดภัย อยู่ได้ไปยาวๆ แหะๆ

d_14.gif เราเลยตัดสินใจแก้และทำตามที่คุณหมอกันน์แนะนำค่ะd_14.gif 

ต้องบอกก่อนเลยว่าคุณหมอ ใจดี ละเอียด มีการวัดจมูกและประเมินความต้องการของตัวเราและความเป็นไปได้ให้ลูกค้าหรือคนไข้ ได้ทราบก่อนว่าผลที่ออกมาจะประมาณไหน แนะนำและให้คำปรึกษาดีมากค่ะ

เรามาดูรูปก่อนแก้กันดีกว่า ก่อนขึ้นเขียง

ด้างข้าง

จะบอกระหว่างที่ทำคุณหมอและพี่ๆผู้ช่วยใจดีมากค่ะ จับมือให้กำลังใจเราตลอด ฉีดยาชาเบามากๆๆ ไม่ทรมานอย่างที่คิดเลย เอิ่มที่คิดไว้คือต้องระบมสองที่จะไหวมั้ย บอกได้เลยว่าไหวมากค่ะ คุณหมอจะเริ่มทำหูก่อน เสร็จแล้วก็ทำจมูกค่ะ ไม่เจ็บเลย แค่ได้ยินเสียงก๊อกๆแก๊กๆค่ะ

ผ่านไปประมาน 2 ชม. ค่ะ เป็นอันเสร็จ เย้ๆๆๆ 

มาดูรูปหลังทำทันทีกันดีกว่าาา

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะทำเสร็จมีการอบแสงฆ่าเชื้อ/ลดบวมและฉีดยาแก้อักเสบให้ด้วย

มาดูวันแรกกันค่ะ คิวว่าต้องบวมมากแน่ๆเพราะตอนทำครั้งแรกบวมเฉิ่ง ผลปรากฎว่า

ไม่บวมเลย แต่ปวดนิดๆ หูก็ปวดหน่อยๆ

หยุดงานวันเดียวค่ะ อีกวันมาทำงานปกติค่ะ เริ่ดๆๆ

และก็ไม่มีความบวมขึ้นเลย งานแก้นะเนี้ยยย

มาดูทรงที่ออกตอนถอดถ้าดามจมูกกันดีกว่าค่ะ ครบ 7 วัน

มีความหวาน สโลปปลายพุ่งงงงงงง 
ชอบบบมากกกกค่ะ

แล้วก็ 10 วันจ้า

ปังไม่ปังดูเอาจ้าาา ไม่บรรยายมาก อิอิ
javascript:;

068.gif สวยขึ้นตามลำดับ 020.gif 

หน้าตรงก็ไม่ตายนะคะ

มาอวดดดแค่นี้ก่อนนค่ะ ชอบมากเลิฟเลยค่ะ
คุณหมอกันน์ไม่ทำให้ผิดหวังเลย ใครสนใจเข้ามาปรึกษาหรือเข้าไปติดตามได้ที่เพจ theerathonclinic ได้เลยจ้า
ขอบคุนเพื่อนๆทุกคนมากๆนะคะ ที่เข้ามารับชมและติดตาม 
ตั้งกระทู้เป็นครั้งแรก อาจจะผิดพลาดหรือตกหล่นตรงไหนไปก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยจ้าาาจุ๊บๆ

068.gif อยากสวย ปลอดภัย ต้องที่ ธีระธรฌ์คลินิกนะค้าาาา 068.gif 

1f48c.png สนใจสอบถาม 1f48c.png

1f4de.png 088-959-5924 (Hotline)
1f48b.pngLine ID @theerathornclinic

หรือคลิกลิงค์ https://line.me/R/ti/p/%40pcb4304h
1f48b.pngIG www.instagram.com/theerathornclinic
#ธีระธรฌ์คลินิก #theerathornclinic #เพราะความงามต้องให้ผู้เชี่ยวชาญดูเเล

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users