Jump to content

การเสริมหน้าอก

• Please log in to reply
18 replies to this topic

#1 admin

admin

Administrator

• Admin

Posted 25 July 2007 - 01:25 PM

กระทู้นี้รวบรวมข้อมูลการทำศัลยกรรม การเสริมหน้าอก

เป็นการผ่าตัดเพื่อเพิ่มขนาดของเต้านมให้มีขนาดใหญ่ขึ้น ซึ่งการเพิ่มขนาดหน้าอกนี้ก็เพื่อ

เพื่อให้รูปร่างดีขึ้น ซึ่งอาจจะเป็นการแก้ความรู้สึกส่วนตัวที่ว่าเต้านมของตัวเองมีขนาดเล็กเกินไป
เพื่อเพิ่มขนาดของเต้านมหลังจากมีบุตร หลังการให้นมบุตร หรือคลอดบุตรแล้ว เต้านมอาจจะมีความตึงน้อยลง
เพื่อแก้ไขขนาดที่แตกต่างของเต้านมทั้งสองข้าง
แก้ไขรูปทรงที่ผิดปกติ ซึ่งอาจจะเป็นแต่กำเนิดหรือเกิดจากการผ่าตัด
ใครควรเสริมหน้าอก (เพิ่มขนาดเต้านม)
ผู้ที่จะเพิ่มขนาดเต้านมต้องมีความต้องการที่จะให้รูปร่างดูดีขึ้น ผู้นั้นควรจะมีสุขภาพที่แข็งแรง แต่ต้องไม่หวังมากเกินไปว่ารูปร่างจะดูสมบูรณ์แบบไม่มีที่ติ

ชนิดของถุงเต้านมเทียม (Breast implants)
ถุงเต้านมเทียมจะประกอบด้วย 2 ส่วนคือ(ดูภาพประกอบ)

1. เปลือกถุง. ซึ่ง. จะทำด้วยซิลิโคน ลักษณะของ เปลือกอาจจะเป็นผิวเรียบ หรือผิวขรุขระ

2 สารที่บรรจุในถุง จะมีอยู่ 2 ชนิดคือ

2.1 น้ำเกลือ

2.2 ซิลิโคนเหลว

ผิวเรียบบรรจุวุ้น(ซิลิโคนเหลว)

ผิวทรายบรรจุน้ำเกลือ

ผิวทรายบรรจุวุ้น(ซิลิโคนเหลว)

ผิวเรียบบรรจุน้ำเกลือ

มีความเสี่ยงแค่ไหนในการได้รับการเสริมเต้านม

การผ่าตัดทุกชนิดมีความเสี่ยงที่เกิดจากการทำผ่าตัดทั่วไป เช่น เลือดออก,เลือดคั่ง,ติดเชื้อ แต่มีอัตราการเกิดประมาณ 1-5 % ผลแทรกซ้อนจากการเสริมเต้านมอาจจะเกิด การรัดตัวของพังผืดที่อยู่รอบเต้านม ทำให้เกิดความรู้สึกแข็งผิดปกติของเต้านมข้างนั้นบางครั้งอาจจะมีความรู้สึกเสียว,ชา บริเวณหัวนมหรือบริเวณใกล้รอยผ่าตัด ซึ่งส่วนใหญ่จะดีขึ้นเป็นปกติได้ แต่บางคนก็อาจจะรู้สึกเช่นนั้นตลอดไป ผู้ที่ได้รับการเสริมเต้านมสามารถให้นมบุตรได้ถ้าต้องการ มีรายงานว่าผู้ที่ได้รับการเสริมเต้านมบางรายมีอาการปวดตามข้อต่างๆ มีไข้,อ่อนเพลีย แต่จากการศึกษาโดยละเอียดไม่สามารถระบุความเกี่ยวพัน ระหว่างอาการเหล่านี้กับการเสริมเต้านมได้ความเสี่ยงต่อการเกิดมะเร็งเต้านมไม่ได้เพิ่มขึ้น เมื่อเทียบกับผู้หญิงที่ไม่ได้รับการเสริมเต้านม แต่การตรวจเต้านมด้วย เอ็กซเรย์ แมมโมแกรม ต้องใช้วิธีพิเศษ

ถุงเต้านมเทียมมีโอกาสแตกรั่วหรือไม่

ถุงเต้านมเทียมมีโอกาสแตกหรือรั่วได้ ไม่เกี่ยวกับการได้รับกระแทกอย่างรุนแรง ถ้าเป็นน้ำเกลือ เต้านมด้านนั้นจะยุบลงโดยรวดเร็ว น้ำเกลือที่รั่วออกมาจะถูกดูดซึมเข้ากระแสโลหิตไม่ก่อให้เกิดอันตรายแต่อย่างใด ถ้าเป็นซิลิโคนเหลวจะเกิดได้ 2 กรณี อย่างแรกถ้าพังพืดที่หุ้มรอบถุงไม่แตก อาจจะไม่รู้เลยว่าเกิดการรั่วขึ้น ถ้าพังพืดที่หุ้มรอบฉีกขาดซิลิโคนเหลวจะออกมานอกถุงแล้ว อาจจะเกิดพังพืดหุ้มรอบซิลิโคนนั้นใหม่ เต้านมข้างนั้นจะมีรูปร่างที่เปลี่ยนไป และอาจจะรู้สึกแข็งมากขึ้น

วางแผนสำหรับการผ่าตัด

ถ้าท่านสนใจที่จะได้รับการผ่าตัดควรจะพบแพทย์ที่มีความชำนาญเพื่อให้แพทย์ที่มีความชำนาญเพื่อให้แพทย์ตรวจร่างกายของท่าน และสภาพเต้านมของท่าน ท่านสามารถจะคุยซักถาม และบอกความต้องการของท่านต่อแพทย์เพื่อแพทย์จะได้บอกรายละเอียดของการทำผ่าตัดต่อ ท่าน

ระยะพักฟื้นจากการผ่าตัด ประมาณ 5-7 วัน

ระยะเวลาผ่าตัดประมาณ 2-4 ชั่วโมง

การผ่าตัด

รอยผ่าตัด อาจจะอยู่ที่รักแร้,รอบปานนม,กลางปานนม,ใต้ฐานนม,สะดือ

ภาพ 1) ก่อนผ่าตัด

ภาพ 2)หลังผ่าตัด

ตำแหน่งถุงเต้านมเทียม

-อยู่ใต้กล้ามเนื้อ (ภาพ3)

-อยู่ใต้เนื้อเต้านม (ภาพ 4)

หลังผ่าตัด

ท่านจะรู้สึกตึงปวดได้บ้างประมาณ 2-3 วัน หลังผ่าตัดรูปร่างของเต้านมจะดูเป็นธรรมชาติประมาณ 1-2 เดือนท่านอาจจะต้องนวดเต้านมที่เสริมตามคำแนะนำของแพทย์อีกประมาณ 3-6 เดือน

0419 กฎหมายใหม่ของ เต้านมเทียมซิลิโคนใช้ฝังในร่างกาย

--------------------------------------------------------------------------------

หมอสมพล : ผู้คนสมัยนี้ไม่ว่าหญิงหรือชายต่างก็ให้ความสำคัญกับเรื่องความสวยความงามกันทั้งนั้นนะครับ การผ่าตัดเพื่อเสริมแต่งความงานตามส่วนต่างๆ ของร่างกายก็เลยกลายเป็นเรื่องธรรมดาไปเสียแล้ว โดยเฉพาะการผ่าตัดเสริมทรวงอกนั้นมีผู้นิยมทำกันค่อนข้างมากทีเดียว การผ่าตัดเสริมทรวงอก
เต้านมเทียมซิลิโคนใช้ฝังในร่างกาย
การผ่าตัดเสริมทรวงอกหรือการเสริมเต้านม ไม่ว่าจะเป็นการฝังวัสดุหรือฉีดสารเข้าไปเสริมน่าจะมีความปลอดภัยหากผู้ที่กระทำเป็นแพทย์ที่มีความเชี่ยวชาญเฉพาะ แต่เนื่องจากกลุ่มผู้หญิงที่ต้องการเสริมทรวงอกมักจะรู้ไม่เท่าทันโดยไปใช้บริการจากผู้ที่ไม่มีความรู้หรือความเชี่ยวชาญจนก่อให้เกิดอันตรายขึ้น
สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยาจึงประกาศให้เต้านมเทียมซิลิโคนใช้ฝังในร่างกาย เป็นเครื่องมือแพทย์ที่ผู้ผลิตหรือผู้นำเข้าต้องแจ้งรายการละเอียดต่อสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา ซึ่งกฎหมายนี้จะมีผลบังคับใช้ในวันที่ 30 มีนาคม 2541 เป็นต้นไป
เต้านมเทียมซิลิโคนใช้ฝังในร่างกายเป็นผลิตภัณฑ์ที่ใช้ฝังในร่างกายเพื่อทดแทนเต้านมส่วนที่ขาดหายไปหรือ
เพื่อให้เกิดความสวยงามรวมทั้งการใช้ฉีดสารเข้าไปด้วย การใช้เต้านมเทียมชนิดนี้จะต้องใช้โดย
ผู้ประกอบวิชาชีพเวชกรรมเท่านั้น นั่นก็คือจะต้องให้แพทย์เป็นผู้ผ่าตัดฝังหรือฉีดซิลิโคนให้แก่
ผู้ที่ต้องการและควรจะเป็นแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง คือ แพทย์ทางศัลยกรรมตกแต่ง หรือเรียกง่ายๆ
ว่าเป็น หมอผ่าตัดที่ฝึกมาทางการตกแต่งเสริมความงามเพื่อให้เกิดความปลอดภัยและตัวผู้ถูกผ่า
ไม่ต้องกลายเป็นหนูทดลองสำหรับหมอ แล้วท่านจะได้มีทรวงอกที่สวยงามตามที่ต้องการอีกด้วย

อัพเดทข่าวสารทันใจ ผ่าน BlackBerry สดจากเวทีประกวด
พร้อมภาพชุดพิเศษที่มิได้เผยแพร่ทางเวปไซด์ ติดตามชมได้ที่
http://www.facebook.com/MissladyboysDotCom
Camfrog พบเจอ พูดคุยกับทีมงานได้ที่ โซน GENERAL _Missladyboys_Dot_Com_
หากท่านมีปัญหาในการสมัคร ติดต่อได้ที่ missladyboys@hotmail.com
Hi5 : missladyboysdotcom.hi5.com Folow ได้ที่ http://twitter.com/missladyboys BB PIN : 21B3EBF0

#2 Lady_Moonlight

Lady_Moonlight

แฟนพันธ์แท้ Vol.2

Posted 10 April 2008 - 11:31 PM

วิธีการเสริมหน้าอก

ภาพจาก Forward Mail

.

Edited by Lady_Moonlight, 23 June 2010 - 10:15 PM.
เปลี่ยนแปลงภาพใหม่

#3 Lady_Moonlight

Posted 10 April 2008 - 11:34 PM

**

#4 aomsiam

aomsiam

ฝ่ายข้อมูล Missladyboys.com

• Missladyboys_Team

Posted 11 April 2008 - 01:42 PM

ถ้าสามีดูหัวนมหัวนมจาหลูดม้ายยยเนี่ย 55555+

#5 kitikuny

kitikuny

สมาชิกหน้าใหม่

• Interests:http://www.ovm21.com/contact.php?u=kiyuuri

Posted 05 May 2008 - 09:18 PM

จะเจ็บ ยังไง ก็ ต้องทำ เพราะความสวย 55555555
http://Kittikun.hi5.com

kitikuny_55_55_55@hotmail.com

kiyuuri_love@windowslive.com
kitikuny_55_55_555@hotmail.com

#6 nuy-noy@hotmail.com

nuy-noy@hotmail.com

Posted 24 May 2008 - 08:36 PM

กระเทยเราต้องสวยแบบอดทน อิอิ

#7 natty_zeza

natty_zeza

• Location:Heiningen str. 21 Allmerbach Bachnang Stuttgart Germany
  • Interests:สาระแนได้ทุกเรื่องค่ะ 555+

Posted 31 May 2008 - 01:53 PM

แล้วท้าผ่ามนพร้อมกับแปลงเพศ จะตายรึป่าวอะค่ะ

#8 indygangup

indygangup

Posted 23 November 2008 - 06:55 PM

คันมากเรื่องทำนม ...

อยากทำ ๆ

dry.gif dry.gif

#9 แตงโม

แตงโม

เจ้หวี มาดามบางนา

• VIP

Posted 05 April 2009 - 05:59 PM

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนว่าแอบอ่านบอร์ดมานานแล้วแต่ไม่ค่อยได้โพสสักที วันนี้จะขอมาเล่าประสบการณ์ขึ้นเขียงทำนมกับหมอเทพแบบสดๆร้อนๆ ค่ะ

เริ่มทำเมื่ิวานนี้เก้าโมงเช้า เป็นคิวแรก พบคุณหมอตอนสักเก้าครึ่งก็คุยกับคุณหมอแค่แป๊บเดียว ย้ำว่าแป็บเดียวจริงๆค่ะ ไม่ถึง 5 นาที คุณหมอดูใจดีค่ะ ไม่ดุอะไร แค่ถามว่าจะเอาแบบไหน เราก็บอกไปว่าเอากลางๆ ไม่เน้นใหญ่ บังเอิญเหลือบไปเห็นรูปปอยจากหนังสือ mars วางแถวนั้น (ประมาณว่าหมอรู้อยู่แล้วว่าแบบนี้ฮิตมังคะ 55) ก็เลยบอกเอาซักแค่นี้ค่ะ หมอก็ไม่ถามไรต่อ วาดๆหน้าอกเราไป เราก็พูดไม่เยอะ แค่บอกว่าเชื่อใจหมอค่ะ (ด้วยศึกษามามากกกแล้วและสัมผัสผลงานของหมอมาก่อน)เรายังไม่ทันถามว่ากี่ cc อะไร หมอก็หายแว้บไปละ คุณผู้ช่วยก็เร่งให้เรารีบ ขึ้นไปค่ะ...

ทีนี้ข้างบน เาก็เตรียมใจว่าจะต้องเจอบรรดาผู้ช่วยจอมโหด (เท่าที่ฟังมา) เอาเป็นว่า no comment ค่ะ เหอๆ เพราะตรงตามคำล่ำลือจริงๆ ขนาดเราหุบปากตลอดกระบวนการยังไม่วายค่ะ เง้อ แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากเพราะ เตรียมใจมาแล้วและตื่นเต้นค่ะ

สำหรับกระบวรการโดยละเอียดคงไม่ขอเล่าอะไรมาก เพราะไม่ต่างจากเพื่อนพี่ๆ ที่เล่ามากันซะส่วนใหญ่ค่ะ ส่วนตัวเรารู้ตัวตลอดเวลาตั้งแต้เริ่มผ่าจนกลับบ้าน เหอๆ แต่ที่แปลกใจมากคือ... ไม่เจ็บใดๆทั้งสิ้นค่ะ!!! ที่ย้ำคือแม้แต่ตอนนี้ก็ยังไม่เจ็บอะไร ผ่านไป 24 ชมแล้ว ยาแก้ปวดที่เตรียมไว้มหาศาล เพราะกลัวเป็นจิตรก็ไม่ได้ทานค่ะ ทานแต่ที่หมอให้มา จะมีก็แค่ความอึดอัด (มากกกก) จากผ้ารัดค่ะ แต่ก็เริ่มชินละ เดินเหินลุกนั่งเองตามปกติค่ะ (อยู่คนเดียว) แต่พยายามไม่ยกแขนสูงค่ะ

ทีนี้มาถึงคำถามจากเพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณืหน่อยค่ะว่าดูแลตัวเองกันยังไงบ้าง อย่าง ทานอะไรเสริมกันไหมเอ่ย มีของแสลงไหม (เพื่อนบางคนบอกไข่) และกี่วันถึงนวดกันคะ หรือมี tip อะไรก็รบกวนแบ่งปันกันหน่อยนะคะ

อ้อสำหรับผลงานตอนนี้ยังบอกไม่ถูกค่ะ เพราะยังพันผ้าอยู่ แต่ขอบอกว่าใหญ่มากกกว่าทั่คิดไว้ค่ะ เหอๆ แต่ว่ายังไงเดี๋ยวมันก็ยุบ หายบวม เลยไม่ซีค่ะ อยากเอารูปลงแต่ไม่มักล้องค่ะ ยังไงจะหาทางดูนะคะ

อีกนิดหน่อยค่ะ อีกปัญหาเท่าทั่เจอตอนนี้คือรอยห้อเลือดค่ะ มีตา มใต้ราวนใซ้าย กับใต่ต้นแขนด้านใ นด้านซ้ายค่ะด้านขวาปกติ เร่เลยเอาถุงเจลเย็นประคบๆ อยากทราบว่าคนอื่นเป็นกันบ้างไหมคะ แล้วแก้ยังไง โทรไปถามทางโน้นก็บอกว่าเป็นปกติในคนขาวๆหน่อย แต่เราว่ามันม่วงมากเกือบดำอ่ะคะ เหอๆ กลัวเล็กน้อย แต่ก็พยายามรักษาตัวอยู่ค่ะ

อยากบอกว่ารักบอร์ดนี้มากกกกก ถึงเราจะไม่ค่อยได้โพสแต่ก็อ่านอยู่เสมอ และได้รับคำแนะนำ แรงบันดาลใจมากๆๆ ขอบคุณนะคะ และหากใครมีอะไรอยากถามยินดีตอบนะคะ

เหลือบมาอ่านกระ้ตัวเองปรากฏว่า แป่วว พิมพ์ผิดเยอะมากต้องขออภัยค่ะเพราะใช้มือถือเล่น อ้อแล้วจะมาเพิ่มเติมเรื่องคิวหมอค่ะว่าแน่นมาก เพราะกว่าเราจะได้ก็ 2-3 อาทิตย์ บังเอิญมาจากเชียงใหม่ด้วยค่ะ รอตัดไหมได้แค่ครั้งแรกรอบเดียว ที่เหลือคงต้องไปให้หมอที่เชียงใหม่ทำ ใครมีคำแนะนำก็รบกวนด้วยนะคะ ว่าหมอไหนดี

หมอเทพฮอตและทำเร็วจริงๆค่ะ เพราะเราคิวแรก นอนตั้งแต่ 10 โมงถึงบ่ายสองหมอทำเคสหน้าอกเรียงรายกันมาได้ 6 นางค่ะ!! เป็นสาวสองหมดมีผู้หญิงรายเดียวค่ะ เป็นคนต่างชาติ นอนโอดโอยเพราะชีคงไม่ได้เตรียมใจมาก่อน เหอๆ แต่พี่น้องสาวสองที่เหลือในห้องล้วนสู้ตายค่ะ เราก็ทักทายและอวยพรกับทุกคนตอนขากลับ ทุกคนดูแฮปปี้ดีค่ะ

โดยรวมส่วนตัวพอใจค่ะ และอเมซซิ่งไอ้ตรงควา ไม่เจ็บเลยนี่แหละ (เอ๊ะ หรือว่ามันจะเจ็บคืนนี้ เหอๆ) แต่ขอดูผลงานอีกศักสองสามวันนะคะ แล้วจะมารายงานตัว update ต่อนะคะ

จากไทยเลดี้บอยค่ะโดยpeanutbutter

http://www.dddwedding.com/

#10 แตงโม

แตงโม

เจ้หวี มาดามบางนา

• VIP

Posted 05 April 2009 - 06:03 PM

เพิ่งจะไปผ่านมมาวันที่27ที่ผ่านมา ดิชั้นเห่อไปก่อนเวลาค่ะ8โมงเค้ายังไม่เปิดเลย พอ8โมงครึ่งผู้ช่วยมาค่ะ จ่ายเงิน45000 รับยาสำหรับทาน แก้ปวด แก้อักเสบ เซ็นใบยินยอม ใบเซ็นแกเป็นคำพูดตรงๆเหมือนที่แกพูดกับเราเลยค่ะแบบว่า ถึงแม้ว่าซิลิโคนที่ใช้จะกระทืบไม่แตกเราก็ต้องระมัดระวังอะไรแบบเนี่ยค่ะ ขำๆน่ารักดี ไม่ต้องประดิษฐ์ประดอยคำพูดเข้าใจยากเหมือนโรงพยาบาลใหญ่ๆประมาณ 10กว่าข้อได้เซ็นเสร็จเข้าห้องวัดหน้าอกเลยค่ะ หมอบอกหมอตื่นเล่นคอมรอนานแล้วหนูไม่มาเคาะเรียกหมอล่ะใจดีมากๆ ความกังวลน้อยลงไปมากเลยค่ะ

หมอเทพ - เอาเท่าไหร่ดีล่ะ
ดิชั้น - 400 ccนะคะ
หมอเทพ - ไม่ได้ หมอไม่ชอบให้ดูเทอะทะ

อ๊ายยยย.........ไหนบอกกันว่าแกชอบอัพไซค์ไงคะ แกเอารูป 400 กับ 350ให้ดูแกบอกคน 400 เนี่ยผอมมากกกไม่มีเนื้อนมเลยจะถ่ายลงหนังสือแกเลยทำให้ รูป350 ของหมอเทพนี่ใหญ่ประมาณคุณจี๊ด แสงทอง กับคุณกระแตค่ะ แกบอกแค่นี้พอแล้วเนื้อนมดิชั้นเยอะแล้ว ลดน้ำหนักนิดนึงจะได้สวยดิชั้นเชื่อแกค่ะ แกบอกสาวสองเค้าไม่ต้องให้นมลูก ตอนอายุมากๆก็กระดูกไม่ผุจะใส่เท่าไหร่ก็ได้ หญิงไทยโครงเล็กแกกลัวจะปวดหลัง ปวดไหล่เป็นโรคอื่นตามมา ดิชั้นเชื่อแกค่ะ350ก็ได้นะเชื่อหมอ ดิชั้นถามแกเรื่องหลับไม่หลับเวลาผ่าที่เรากลัวกัน แกบอกว่าพวกนี้เคยเล่นยา เคยกินยาคลายเครียด ยานอนหลับมานานจนสะสม หรือเคยผ่าตัดวางยาสลบมันจะไม่หลับเพราะยาแรงกว่ามาก แล้วไม่มีใครบอกแกตรงๆ แกจะให้ยาตามโดสที่แต่ละคนรับได้ค่ะคือมาตรฐานที่จริงแล้วคุณต้องหลับ แกบอกว่าไม่มีใครบอกแกเลย พอหลับไม่สนิทก็ว่าแกเชือดสดบ้าง โรงฆ่าสัตว์บ้าง แกพูดหน้าสงสารมากเลยค่ะ เพราะทุกคนคิดแต่ว่าแกดุไม่กล้าพูดกับแก แกติดตามอ่านในเวปด้วยนะคะ ดิชั้นเลยลองพูดกับแกค่ะ

ดิชั้น - คุณหมอหนูขอหลับนะคะ แบบว่าอยากรู้สึกดีๆ
หมอเทพ - ได้ ไม่ต้องกังวลนะ เดี๋ยวหมอเพิ่มยาให้จะได้รู้สึกดีๆ
ดิชั้น - หนูต้องเสียค่ายาเพิ่มอีกเท่าไหร่คะ เพราะว่า 45000 มันเป็นราคาที่พอสมควรอยู่แล้วหนูเกรงใจ
หมอเทพ - โอ๊ย ไม่ต้องเพิ่มหรอกเดี๋ยวหมอจัดการให้
ดิชั้น -

9.00 ขึ้นห้องผ่าค่ะ คุณผู้ช่วยพาดิชั้นเข้าไป พอเข้าห้องเป็นห้องเล็กค่ะแต่ว่าดูสะอาด เรียบร้อยดี คุณหมอเจาะสายน้ำเกลือ ฉีดยาให้ดิชั้นเองเลยค่ะ ซักพักก็เคลิ้มไม่รับรู้อะไรแล้ว ไม่เห็นว่าผู้ช่วยแกละเลงยาตอนยังไม่หลับนะคะ ความรู้สึกเหมือนเคลิ้มฝันไม่เจ็บ ไมได้ยินอะไร ไม่รับรู้อะไร เป็นความรู้สึกแป็ปเดียวค่ะ ดิชั้นมารู้สึกรับรู้ตอนถึงเตียงพักค่ะ คุณผู้ช่วยบอกว่าเรียบร้อยแล้วค่ะ ดิชั้นสลึมสลือแบบเพิ่งตื่น ไม่เจ็บไม่ปวดอะไรเลย ดูนาฬิกาใต้ทีวีเวลา 9.30 ค่ะ!!!!!!!! ดิชั้นเปิดนมดูเลยค่ะไม่เชื่อตัวเอง เสร็จแล้วจริงด้วยข้างดิชั้นมีพี่คนนึงมาผ่าเมื่อวาน เลือดยังไม่หยุดเพราะแกทานวิตามินหลายอย่างค่ะเลือดจะหยุดยาก

9.40 มาถอดสายเดรนแล้วค่าเลือดหยุดแล้ว นอนเม้าท์กระจายกะพี่เตียงข้างๆ กับพี่ผู้ช่วยที่มานอนเล่นในห้องพักด้วย ดิชั้นบอกพี่ผู้ช่วย ขอหนูนั่งได้ไม๊คะเตียงมันเล็กกับหนูมากเลย เค้าหัวเราะกันใหญ่เลยค่ะ บอกเดี๋ยวก่อนคึกจริงเรานี่นอนเฉยๆก่อน

10.00 ดิชั้นถามกลับได้ยังค๊า แกบอกนอนดูหนังก่อนยังไม่ครบ4ชั่วโมงเดี๋ยวหมอดุพี่ ดิชั้นดูไททานิคไปครึ่งเรื่อง คุณผู้ช่วยบอกว่าเดี๋ยวแกโทรเช็คแฟนให้นะ เพราะพี่ข้างล่างเห็นแฟนดิชั้นหลับเลยให้กลับไปนอนบ้านก่อน อายเค้าไม๊เนี่ยที่แกให้กลับบ้านเพราะนึกว่าดิชั้นจะฟื้น 3โมงเย็น แกโทรตามแฟนให้ด้วยค่ะ ดิชั้นกลับบ้านตอน11.00โมง แฟนนั่งเป็นห่วงอยู่ข้างล่าง บอกได้ยินเสียงคุย หัวเราะเอิ๊กอ๊ากลงกระไดมาเค้างงค่ะ เค้าบอกว่านึกว่าแบบต้องสโล่สเล่แน่ๆเค้าไม่ได้ผ่ายังโทรมกว่าอีก

วันแรกพอมาถึงบ้านดิชั้นก็นั่งเล่นเกม นอนดูหนัง หัดยกแขน นอนตอนกลางคืนก็ไม่ระบมอะไรหลับสบาย วันรุ่งขึ้นตั้งแต่ตอนเช้าแม่โทรมาตามไปธุระแถวสีลม อยู่ข้างนอกจนค่ำ พาน้องชายเดินซื้อเสื้อผ้า กินไดโดม่อนด้วยค่ะ กลับมาก็ไม่ระบมดิชั้นมีความสุขมากกกกกกกกกก เดี๋ยววันพรุ่งนี้ไปตัดผ้าจะเอารูปที่คุณหมอมาอัฟนะคะ ตอนนี้กล้องไม่อยู่ค่ะ

**สาวๆคะใช้วิจารณญานสำหรับข้อมูลด้วยนะคะ ผลที่ออกมาแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่สำหรับดิชั้นดีที่สุดค่ะ วันนี้ยกแขนมัดผมสูงได้แล้ว ใส่เสื้อยืดก็ได้จะพาแม่ไปเดินเล่นจตุจักรด้วยค่า ขอบคุณกำลังใจจากสาวๆของเวปนางฟ้าด้วยนะคะขอขอบคุณ
คุณ golf`. คุณ gibgae .คุณ BrunetteBombshell . คุณ rita . คุณ ejeab . คุณ patzaya .
คุณ mild_sung . คุณ jositar . คุณ aries-taurus . คุณ keeske . คุณ fuma . คุณ tklovenn .
คุณ Natalieofbkk ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ

ขอบคุณหมอเทพ คุณหมอเป็นเทพในใจดิชั้นเลยค่ะ รอดูรูปกันนะคะ
จากไทยเลดี้บอยค่ะโดยmidnight

http://www.dddwedding.com/

#11 malizon

malizon

Posted 15 April 2009 - 02:18 PM

^
^
^
ขอถามพี่ๆหน่อยนะคะว่า เวลาทำแล้ว เวลาจับน่มน๊มแล้วอะค่ะ
มันจะรู้สึกว่ามีถุงๆอยู่ข้างในไหมคะ
แล้วตอนเวลาปฏิบัติการ...แล้วมันจะรู้สึกไม่ดีอะค่ะ
แหะๆ T___T

#12 ordinary

ordinary

Posted 17 April 2009 - 05:13 PM

อยากลองจับดูจังว่าจะเป็นยังไง

อิอิ...
All you need is love

#13 jatuchaiza

jatuchaiza

สมาชิก...ขาจร

• Interests:มิตรภาพไร้พรมแดน ความจริงใจ จากคน สู่คน เพื่อคน

Posted 17 April 2009 - 09:31 PM

ขอให้มีความสุข และสมหวังดังตั้งใจนะ เป็นกามลังใจให้ทุกคน

#14 parn

parn

Posted 22 December 2009 - 02:56 PM

ทำนมมา 3 ปีแล้วยังไม่ค่อยมีความรู้สึกเลย ใครเป็นบ้าง ช่วยบอกหน่อย

#15 B-ReGina-K

B-ReGina-K

Posted 25 January 2010 - 09:04 AM

dry.gif ทามมายไม่เหงภาพสักกระทู้เลยหว่า

#16 Lady_Moonlight

Posted 23 June 2010 - 10:16 PM

แก้ไขภาพให้แล้วจ้า

#17 ambang

ambang

Posted 28 June 2010 - 08:35 PM

แอมว่าน่ะเพื่อความสวยเราทนด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

#18 P i n ' z

P i n ' z

Posted 30 August 2011 - 09:05 PM

อยากทำบ้างค่ะ

#19 Poppape

Poppape

Posted 04 July 2013 - 01:15 PM

อยากทราบราคาทำนมของ หมอเทพ อ่ะค่ะพี่ !!  เท่าไหร่หรอคะ แล้วเค้าวางยาสลบมั้ยคะ  ^^ 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users