Jump to content

Miss Tiffany Universe 2008 Hot News : ผลการประกวด Miss Tiffany Universe 2008

• Please log in to reply
54 replies to this topic

#41 alcazar_lover

alcazar_lover

ฝ่ายข้อมูล Missladyboys.com

• Missladyboys_Team

Posted 02 June 2008 - 01:41 PM

ขอส่วนตัวนิดนึงละกันนะ ไหนๆก้อเป็นแฟนคาบาเร่ท์ คนนึง หุหุ

โชว์เปิดของน้องฟิลม์ก้อตามมาตรฐานเดิมเหมือนทุกๆปีที่ผ่านมานะคับ ถ้าซ้อมเยอะกว่านี้ หรือ เลือกชุดได้ดีกว่านี้ คงดึงความเด่นของเธอออกมาได้เยอะขึ้น

โชว์พิเศษจากน้องปอย อืมมมมม.. คิดว่าไม่เหมาะนะคับ เข้าใจว่า ปอย เปนโลโก้หลักของทิฟฟานี่ เพราะเปนนางงามที่สร้างชื่อให้ทิฟฟานี่ได้มากที่สุด แต่ ถ้าจะให้ปอยมาโชว์ ก้อควรจะจัดให้เหมาะกว่านี้นะคับ อย่าลืมว่าปีนี้เปนปีของฟิลม์ ไม่ใช่ปอย และการแสดงของปอยเอง ก้อไม่ได้เข้ากับตัวเธอเลย ดูหน้าหวานๆของเธอ และเสียงของเพลงที่เธอลิปซิงค์สิคับ ต่างกันขนาดไหน หรือแม่แต่ชุดที่เธอใส่ก้อยิ่งฉุดความสวยของเธอลงไปได้เยอะเลยคับ .......

สำหรับโชว์ใหม่ของทิฟฟานี่ที่เปิดตัวไปในวันประกวด ทราบมาว่า จะใช้เปนเพลงเปิดแทน เดฟดาส
( ย้อนกลับไปดูคลิปวิดิโอได้ที่หน้าแรกนะคับ ทีมงานเค้าเอามาลงให้แบบเต็มเลยล่ะ )
สำหรับโชว์นี้ ทำให้เหนถึงพัฒนาการ งานโปรดักชั่นของทิฟฟานี่มากขึ้นอีกระดับนึงแล้ว สำหรับหลายๆคน คงตะลึงในความอลังการ ทั้งฉาก แสง สี เสียง เพลงใหม่ และ จำนวนนักแสดงที่มากมายจนอัดแน่นบนเวที ผมเองก้อตะลึงเช่นกันครับ ไม่คิดว่าไม่กี่ปี ทิฟฟานี่ ทำได้ถึงขนาดนี้แล้ว ........ ผมไม่ทราบนะคับ ว่าคนคิดการแสดงของปีนี้ คือคนเดิมจากปีก่อนๆรึป่าว แต่ขอบอกว่า คุณทำได้เยี่ยมมาก โดยเฉพาะ การปล่อยฉากเซทสุดท้ายที่มีนักแสดงดาวเด่นทั้งนั่งทั้งยืนอยู่บนนั้น ลงมา ทำให้โชว์นี้ มีความตื่นเต้น สนุกสนาน ตั้งแต่ต้น จนจบเพลงเลยทีเดียว ถึงแม้รูปแบบจะให้อารมคล้ายๆกับ โชว์ชุดพัทยาพาราไดซ์ไปนิดนึง ( หุหุ ) ........... แต่ ............ เรื่องเดียวที่ทำให้ผมสะดุด ก้อคือ เสื้อผ้า หรือ ชุดของนางโชว์นั่นเอง ....... ตั้งแต่ตัวร้อง คนแรกที่ห้อยสลิงลงมา ชุดสีเขียว ให้อารมเหมือนสวนป่านะคับ และชุดของแสปร์ ก้อยิ่งแย่เข้าไปใหญ่ ดูไม่เป็นคาบาเร่ท์เลย ถ้าคุณจะเปลี่ยนแนวเปนแบบ ลิโด้หรือบรอดเวย์ ผมว่า คุณก้อลืมหัวใจหลักของ คาบาเร่ท์ไทยในพัทยาไปแล้วล่ะ .... ส่วนชุดที่สอง ( คุณบอม ) ชุดของตัวร้อง ผมว่าชุดนี้ แทบจะแย่ที่สุดในประวัติของทิฟฟานี่เลยล่ะ ตัวชุดและหัวที่ใส่( ย้ำว่า ทั้งชุดและหัวนางโชว์นะคับ) ไม่ได้ช่วยให้นักแสดงเด่นขึ้นมาเลย แม้แต่ตอนขยับตัว หรือหมุนตัว แต่กลับทำให้นักแสดงดูแข็งทื่อ ซึ่งจิงๆแล้ว คุณบอม เป็นนักแสดงในดวงใจของหลายๆท่าน เนื่องจากลีลาและเสน่ห์ในการโชว์ที่ไม่เปนรองใคร แต่ชุดนี้ ทำให้คุณบอม ดับได้จิงๆ ................. แต่ แสปร์ของชุดนี้ ที่เปนขนนก และถือหน้ากาก กลับดูโดดเด่นและสะดุดตามากกว่า ยังไงถ้ามีโอกาศ ผมก้อยังแอบลุ้นให้ออกแบบชุดของคุณบอมใหม่เถอะคับ ...... ส่วนสามคนสุดท้าย ที่ห้อยลงมาพร้อมฉากถือว่ากลางๆนะคับ ไม่ดีที่สุด แต่ก้อมีกลิ่นไอของคำว่า คาบาเร่ท์ติดมา แต่ถ้าจะให้ดี ลองฉีกแนวออกไปให้กว้างกว่านี้อีกนิดสิคับ เช่น ให้ทั้งสามคน ใส่ปีกขนนกอันใหญ่ๆ โดยเฉพาะคุณป้อบ ( คนกลางที่ยืน ) ใส่ปีกขนนกอันใหญ่ๆ แบบ แฟชั่นโชว์ของวิคทอเรีย ซีเครท ลองนึกภาพตามดูสิ ว่าโชว์นี้ จะอลังการขนาดไหน .....

ไม่แน่ใจว่าการที่ทิฟฟานี่ หันมาฉีกแนวให้ดูเปนบรอดเวย์มากขึ้น จะถูกใจสำหรับผู้ชมส่วนใหญ่รึป่าว สำหรับผม การเปลี่ยนแปลงและพัฒนา หรือฉีกออกจากแนวทางเดิมๆ เป็นสิ่งที่ดี แต่ถ้ามากเกินไป มันก้อจะหลุดกรอบจนเละเทะเกินไปคับผม ...... บอกได้เลย โชว์ใหม่ปีนี้ งานโปรดักชั่นเยี่ยมมาก แต่งานคอสตูม ไม่มีรสนิยมเลยคับ

............. ออกตัวตอนสุดท้ายละกัน กันแฟนคลับของทิฟฟานี่จะมารุมว่า 55555+ ถึงแม้ว่า ชื่อที่ผมใช้ในเวป จะสื่อไปถึงคาบาเร่ท์คู่แข่งของทิฟฟานี่ ที่ผมวิจารณ์ในครั้งนี้ แต่สำหรับผม ผมชอบการดูโชว์คาบาเร่ท์มากๆๆๆคับ อาจจะตั้งชื่อตามค่ายที่ผมชอบมากเปนการส่วนตัว แต่ก้อไม่ได้หมายความว่า ผมไม่ชอบที่อื่น หรือคอยจะจับผิดที่อื่นนะคับ ทุกครั้งที่มีโอกาศไปพัทยา ( ปีละไม่ต่ำกว่า5 ครั้งแน่ๆ ) ผมก้อจะไปดูโชว์ของทั้งสองที่นี้ทุกๆครั้งคับ กับโชว์ของ อัลคาซาร์เอง ก้อมีส่วนที่ผมไม่ชอบอยู่หลายๆจุดเหมือนกัน แต่ผมไม่ขอวิจารณ์นะคับ เพราะไมได้มีกระแสหรือข่าวคราวของค่ายนี้ออกมาในตอนนี้
.......
ส่วนที่ติ ก้อเพราะผมรักการแสดงนี้มาก และขอวิจารณ์เปนการส่วนตัว จากความรู้สึกของผมเองคนเดียว ไม่เกี่ยวกะเวปนี้นะคับ ( แค่ยืมพื้นที่เวปมาแสดงความคิดเหน ) ส่วนสมาชิกเวปท่านอื่นๆ ถ้ามีความเหนยังไงเกี่ยวกะการประกวดที่ผ่านมา ลองออกมาแชร์ความรู้สึกกันนะคับ .........

ขอบคุณเวปMissladyboys.com ด้วยนะคับ ที่ให้คนที่รักในเรื่องของสาวประเภทสองทุกแขนง ได้มีพื้นที่ออกมาแสดงความคิดเหนกัน ....... ขอบคุณคับ

#42 mony

mony

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 02 June 2008 - 08:40 PM

10 คนสุดท้ายส๊วยสวย สวยกันทุกคน ไม่มีใครโป๊ะเลย โดยเฉพาะน้องอาร์ม 55555555555

#43 joejoe

joejoe

สมาชิก...ขาจร

Posted 03 June 2008 - 02:01 AM

คุณพี่ Alcazar lover น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น Cabaret lover ดีกว่านะครับเวลาแนะนำอะไรที่เป็นประโยชน์แล้วจะได้ไม่ดูว่ากำลังจับผิดใครอยู่อย่างที่พี่กำลังกังวลใจอยู่ไงล่ะครับ tongue.gif

ไม่ใช่ว่าผมเป็นตัวแทนจากทิฟฟานี่มาตอบโต้พี่นะเพราะผมค่อนข้างสวามิภักดิ์ต่ออัลคาซ่าร์มากกว่า

ผมสงสัยมานานสำหรับทุกเรื่องที่พี่ออกมาโพสครั้งนี้ ผมอัดอั้นตันใจมากแต่ไม่กล้าที่จะโพสหรือถามใครที่พอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับการทิฟฟานี่ เรื่องการทำโชว์ หรือโดยเฉพาะเรื่องการทำชุดผมถือว่าสำคัญมากสำหรับการแสดงคาบาเร่ต์ มันแสดงถึงว่าคุณมีความเป็นมืออาชีพและเข้าใจกับงานที่คุณทำอยู่หรือปล่าว คุณกำลังทำชุดโชว์คาบาเร่ต์ หรือละครบรอดเวย์กันแน่ แต่เดี๋ยวก่อนทั้งนี้ไม่ได้มีแต่ข้อเสียนะครับ ผมขอชมเชยว่าทิฟฟานี่กล้าที่จะแหวกแนวการทำชุดของนักแสดง อยากแสดงจุดเด่นหรือเอกลักษณ์ของตัวเองออกมาและมีพัฒนาการในวงการนี้ให้เจริญไปเรื่อย ๆ

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ติดตามวงการนี้มาตลอด ติดตามแบบเงียบ ๆ โดยมีเพื่อนที่เคยเป็นนักแสดงของอัลคาซ่าร์เป็นเพื่อนคุย ผมไปดูโชว์บ่อยมาก แทบจะบอกได้ว่า เดือนละครั้งถึงสองครั้งเลยก็ว่าได้ (ดูทั้ง 2 ที่เลยนะ เพราะต้องการเห็นพัฒนาการและติดตามความเปลี่ยนแปลงเล็ก ๆ น้อย ๆ ในการโชว์)

ผมว่าชุดของทิฟฟานี่เขาดูแปลก ๆ อ่ะครับ เหมือนเขาใช้จินตนาการมากไปหรือป่าว เช่น ชุด อารีรัง ทั้งตัวร้องและลูกคู่ ตัวร้องผมดูไม่ออกครับว่าเป็นชุดเกาหลี เพราะมันเหมือนชุดจีนอ่ะครับ หัวที่ใส่มันไม่ใช่ของเกาหลีที่ใส่กัน ส่วนตัวชุดเหมือนมีเข็มขัดแต่ชุดเกาหลีไม่มีเข็มขัดนะครับมันจะต้องพองเป็นกระโปรงมาจากเนินอก ยิ่งลูกคู่ยิ่งแล้วใหญ่ที่เขาใช้โครงกลม ๆ มาเป็นฐานกระโปรงเพื่อทำให้กระโปรงดูพองอ่ะครับซึ่งดูแล้วมันไม่ใช่ชุดเกาหลี ผมสังเกตุความประทับใจจากทั้ง 2 ที่ อัลคาซ่าร์มีมากกว่าครับผู้ชมเกาหลีเขาปรบมือตั้งแต่เห็นชุดเขารู้เลยว่าเป็นโชว์ของพวกเขาโดยไม่ต้องรอตัวร้อง

เอาล่ะที่โพสมาทั้งหมดไม่ได้มีเจตนาในการดิสเครดิตใด ๆ ทั้งสิ้นแต่เป็นเพี่ยงเสียงหนึ่งทึ่เฝ้าดูพัฒนาการของวงการนี้อยู่ห่าง ๆ ผมอยากเห็นพัฒนาการการทำชุดของทิฟฟานี่มากกว่านี้ ทิฟฟานี่เป็นตัวแทนของประเทศไทยในการแสดงโปรดักชั่นระดับนานาชาตินักท่องเที่ยวนับล้านคนรู้จักที่นี่ ผมจึงอยากเห็นโชว์ที่ดีที่มีชื่อเสียงและมีความพร้อมในทุก ๆ ด้าน ผมเป็นกำลังใจให้ทิฟฟานี่อยู่ตลอด ส่วนอีกฝั่งนึงก็มีข้อดีข้อเสียบ้างเหมือนกันผมไม่อยากเอ่ยอะไรมากไปกว่านี้อีกแล้ว เดี๋ยวโดนพี่พี่ทีมงานแบนออกไปซะก่อน

ย้ำนะครับว่าผมมองเห็นจุดที่ต้องการเห็นพัฒนาการในฐานะผู้ชมคนหนึ่งจิง ๆ ไม่ได้มีจุดประสงค์ร้ายแต่อย่างใด รักทุกคนครับ ทีมงานและนางโชว์ทุกท่าน.......... laugh.gif laugh.gif rolleyes.gif rolleyes.gif

#44 Lady_Moonlight

Lady_Moonlight

แฟนพันธ์แท้ Vol.2

Posted 03 June 2008 - 09:58 AM

อ่ะ แสดงความเห็นได้เต็มที่ค่ะ ถ้าเป็นประโยชน์

ส่วนเรื่องแบน ก็แค่เรื่องทำผิดกฏกติกาเท่านั้นแหละค่ะ

กริกริ ว่าไปปีนี้ทิฟฟานี่โดนเรื่องโชว์เยอะจังเลย

แล้วใครจะวิเคราะห์นางงามล่ะ งิงิ

#45 komsun

komsun

Posted 03 June 2008 - 12:52 PM

สวยจริงๆๆๆๆ

#46 alcazar_lover

Posted 03 June 2008 - 04:03 PM

ผมเอง ก้อมีความคิดคล้ายๆกะของคุณ joejoe เลยละคับ

ยังไงถ้ามีโอกาศ คงได้คุยกันมากกว่านี้นะคับ

#47 joejoe

joejoe

Posted 03 June 2008 - 08:22 PM

ครับ เดี๋ยวเปิดกระทู้กันเลยดีไหม อิอิ ว่าแต่ว่าพี่ดูโชว์บ่อยป่าวอ่ะ ว่าง ๆ ดูโชว์กันนะ biggrin.gif

#48 alcazar_lover

Posted 03 June 2008 - 08:54 PM

ก้อดูบ่อยยยยยยยยเหมือนกันค้าบบบบบบบบบ

ผมมีแก้งส์ดูด้วยกันสามคนค้าบบบ

ยังไงคราวหน้าไปด้วยกันนะค้าบบบบบบบ

#49 Lady_Moonlight

Lady_Moonlight

แฟนพันธ์แท้ Vol.2

Posted 03 June 2008 - 08:57 PM

QUOTE(alcazar_lover @ Jun 3 2008, 08:54 PM)
ก้อดูบ่อยยยยยยยยเหมือนกันค้าบบบบบบบบบ

ผมมีแก้งส์ดูด้วยกันสามคนค้าบบบ

ยังไงคราวหน้าไปด้วยกันนะค้าบบบบบบบ

ไปด้วยคนได้มั้ยค๊าบบบ 5555+

(ขอแจมไปตลอด กริกริ tongue.gif )

#50 yod_ja

yod_ja

Posted 03 June 2008 - 10:43 PM

แหมงานของใครก็แตกต่ากันอย่าไปซีเรยสแต่ตามตรงว่าโปรดักของทิฟฟาเยี่มนางโชสวยซึ่งอัลคาอย่าลืมว่าเสื้อผ้าหน้าชุดฉากเขาก็ไม่เปนรองใครแต่สิ่งสำคํญทั้ง 2ที่แห่งนี่เปนกำลังสำคัญในการตลาดท่องเที่ยวของไทย เปนกำลังใจ

#51 แตงโม

แตงโม

เจ้หวี มาดามบางนา

• VIP

Posted 05 June 2008 - 11:49 AM

กะเทยไม่ยอมรับมิสทิฟฟานี่ ตามนี้ค่ะ
http://www.thailadyb...pic.php?t=22078

http://www.dddwedding.com/

#52 babara_bb

babara_bb

Posted 05 June 2008 - 03:06 PM

สรุปงานนี้เกิดความสำเร็จได้ก็เพราะทุกๆๆคนช่วยกันสร้างขึ้นมาโดยมีแกนนำที่สำคัญอย่าง พี่ออฟ นาโอมิ ซึ่งทำงานนี้อย่างเหนื่อยหนักอย่างมาก......
และเรื่องของโชว์นั้นมันก็มีทั้งข้อดและข้อเสียแตกต่างกันออกไปถึงอย่างไรทั้ง2สถานที่ก็นำรายได้เข้าสู่ประเทศ............

#53 babara_bb

babara_bb

Posted 05 June 2008 - 03:09 PM

และเปนกำลังใจสำหรับสถานที่แสดงโชว์คาบาเร่ย์ทุกที่ด้วยนะค่ะ........

#54 wanmai_

wanmai_

Posted 07 June 2008 - 09:14 AM

http://champ-fan-club.hi5.com

สำหรับคนรัก แชมป์ มนัสนันธ์

#55 atetayarut

atetayarut

Posted 11 June 2008 - 11:10 PM

เลิสๆๆสุดๆๆๆคะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users