Jump to content

อัลคาซ่าร์โปรแกรม 2009 : เมื่อวันที่ 8/11/2552

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#1 Draft

Draft
  • Guests

Posted 17 November 2009 - 03:19 AM

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ในเวปมิสเลดี้บอย และเหล่าสาวก แฟนคลับ ของอัลคาซ่าร์ คาบาเร่ต์ พัทยา ทุก ๆ คน นะคะ

กระทู้นี้เราจะมาอัพเดทการแสดงของอัลคาซ่าร์ กันว่า ช่วงนี้ มีอะไรใหม่ ๆ มานำเสนอกันบ้าง

เชิญทัศนาได้แล้วบัด NOW !!!! จร้า

เริ่มด้วยป้ายอัลคาซ่าร์ปรับปรุงใหม่จากสีขาวซีด ๆ ให้ดูมีสีสันขึ้นมาหน่อย ก็สวยไปอีกแบบนึง

#2 Draft

Draft
  • Guests

Posted 17 November 2009 - 03:35 AM

เริ่มต้นการแสดงด้วยเพลงเปิดค่ะ เปลี่ยนฉากใหม่ ฝ่ายศิลปกรรมได้สร้างบันไดไฮโดรลิคสุดไฮไทค แล้วก็ติดตั้งระบบเลเซอร์ ทำให้โชว์เพลงเปิดครั้งดูอลังการมาก ๆ

โชว์เพลงเปิดในคลิปวิดีโอในวันนั้น แสดงนำโดย พี่เต้ย (ตัวแทนพี่อ้นซึ่งเป็นตัวจริง - วันนั้นพี่อ้นหยุดค่ะ)

เพลง On A Night Like This นำแสดงโดย พี่ต๋อง เปลี่ยนคอสตูมตัวร้องใหม่ เป็นชุดสีดำ และนำผ้าเหลื่อมสีเงินมาตัดเป็นชุดคลุม เวลาโดยไฟ ทำให้ระยิบระยับดูเด่นมากค่ะ

การแสดงชุดรำไทยสี่ภาค ยังอลังการเหมือนเดิมค่ะ เร็ว ๆ นี้ เราคงได้เห็นคอสตูมชุดใหม่กัน

#3 Draft

Draft
  • Guests

Posted 17 November 2009 - 03:48 AM

เซียวบะจ่าง นำแสดงโดย พี่เบาหวิว ยังคงความน่ารักเหมือนเดิม ดูแล้วอดอมยิ้มไม่ได้เลย ฮิฮิ

การแสดงต่อจาก Ba Jang คือ I Wanna Be Loved By You นำแสดงโดย พี่เพชร ค่ะ วันนั้นพี่ดามซึ่งเป็นตัวจริงไม่ได้มาทำงาน เสื้อของตัวแทนเป็นชุดสีแดงค่ะ ใส่วิก ฯลฯ แล้วแต่งนักแสดงจะใส่อ่ะค่ะ 5555+ แล้วก็ในคลิปเดียวกันต่อจากเลิฟบายยู ก็คือ Please, Mr.Postman นำแสดงโดย พี่แนน A ค่ะ

#4 Draft

Draft
  • Guests

Posted 17 November 2009 - 04:03 AM

เพลงเวียดนาม นำแสดงโดย พี่กิ๊ฟ B การแสดงชุดนี้ ทางบริษัทฯ ได้ปรับเปลี่ยนคอสตูมสำหรับตัวนำเพียงอย่างเดียว ไม่ต่ำกว่า 4 ชุด ภายในระยะเวลา 1 ปี ในคลิปวิดีโอเป็นคอสตูมตัวนำชุดใหม่ล่าสุดสีดำลงเหลื่อมปักเพชร และกระจก ทำให้ตัวร้องดูสวย และสง่ามากยิ่งขึ้น ทั้งยังเอาใจแขกชาวเวียดนามโดยเฉพาะ !!!!

เพลงจีนใหม่ล่าสุดของอัลคาซ่าร์ นำแสดงโดย พี่อ๋อม ทางบริษัทฯ ได้เปลี่ยนคอสตูมใหม่ทั้งตัวนำ และลูกคู่

การแสดงหน้าม่าน Dreamgirls ได้เปลี่ยนทั้งชุด และวิกผมใหม่ ระยะแรกมีการทำที่คาดผมด้วย แต่ตอนหลังไม่ได้นำมาใช้แล้ว ดรีมเกริล นำแสดงโดย พี่จุ๊บ พี่ขวัญ และพี่มิโฮ (พี่เจี๊ยบ) เจ้าประจำเหมือนเดิมคร้า

#5 Draft

Draft
  • Guests

Posted 17 November 2009 - 04:24 AM

เพลงอิหร่าน นำแสดงโดย เจ๊บอย ไม่ดื่ม ของเรานี่เอง ซึ่งตอนแรกตัวจริงคือ พี่แนน A ตอนหลัง หลังจากตัดเพลงอินโดชั่วคราว เจ๊บอย จึงมาร้องอิหร่านแทน จนกว่าเพลงอินโดใหม่จะลงในเร็ว ๆ นี้ ค่ะ

เพลงอินเดีย นำแสดงโดย แบม ซึ่งมาร้องแทนพี่ลาทิชา ที่ลาออกไป ลีลาอินตะระเดียก็ไม่แพ้ต้นฉบับเค้าแน่นอนจร้า

ตบท้ายเพลงหน้าม่านสุดน่ารักอย่างเพลงเกาหลีสามคน ซึ่งนำแสดงโดย พี่ต๋อง ก็เปลี่ยนคอสตูมใหม่จากสีขาวเป็นสีครีมค่ะ

เพลงไฮไลท์ประจำปีอย่าง The World Is Not Enough นำแสดงโดย พี่เกด ตัวร้อง และลูกคู่ เปลี่ยนวิกผมใหม่ทั้งหมด แล้วก็ตัวร้องเปลี่ยนกระโปรงใหม่ เป็นกระโปรงปักเหลื่อมสีเงินแทน เพลงนี้ก็ทำการเปลี่ยนฉากใหม่เพื่อให้เข้ากับเพลงปิดด้วย

#6 Draft

Draft
  • Guests

Posted 17 November 2009 - 04:38 AM

สุดท้ายกับเพลงปิด - รัสเซีย นำแสดงโดย พี่ต้น เพลงนี้ได้เปลี่ยนหัวตัวร้องใหม่ สวยมาก ๆ คร่า

ขอขอบคุณ คลิปวิดีโอจาก YouTube อัพโดย คุณ treoxine

สำหรับใครที่ติดตามเพลงอินโด กับเพลงอวกาศ อยู่นั้น ให้อดใจหน่อย เพราะช่วงนี้ยังอยู่ในช่วงที่นักแสดงกำลังซักซ้อมท่ากันอยู่ เร็ว ๆ นี้แล้;ที่จะทำการลงโปรแกรมให้เราได้ดูกัน !!!!

#7 Lady_Moonlight

Lady_Moonlight

แฟนพันธ์แท้ Vol.2

• Missladyboys_Team

Posted 17 November 2009 - 08:42 AM

สมกับที่เป็น อัลคาซ่าร์ จริง ๆ

ฉาก เสื้อผ้า แสง สี เสียง และองค์ประกอบ อลังการจริง ๆ

ชอบการเชื่อมต่อแต่ละเพลงของอัลคาซ่าร์ที่สุด ลื่นไหลดี ไม่มีหยุดปิดม่านให้ดูขัดจิต

ทำให้ดูโชว์ได้อย่างต่อเนื่องมาก ๆ

อยากรู้จังใครเป็นคนคิดตรงจุดนี้ ชอบม๊ากกกกกก

#8 lilly-yah

lilly-yah

สมาชิก...ขาจร

Posted 17 November 2009 - 05:37 PM

เริ่ดด มากมาย ขอบคุณค่ะ

#9 paradize

paradize

MLBS Team

• Admin

Posted 17 November 2009 - 07:11 PM

ดูกี่ครั้งก็ยังสวยงาม
แต่นักแสดงก็ยังดูเนือย ๆ อยู่ดี

อยากรู้ว่าโชว์ THE WORLD IS NOT ENOUGH ยังไม่มีแพลนว่าจะถูกถอดออกจากโปรแกรมบ้างหรอครับคุณดราฟท์ หรือว่ายังขายดีอยู่ smile.gif
แสดงมาสองปีแล้วนะเนี่ย สงสารคุณเกดมาก ๆ ต้องทาตัวทุกวัน ๆ มาสองปี
เมื่อหลายเดือนก่อนเพื่อนที่จุฬาไปดูงานที่ ACZ แล้วไปถามคุณเกด เห็นบอกว่าต้องทาอะไรชั้นแรกเพื่อป้องกันสี แล้วยังได้เงินเพิ่มอีกด้วย สะสมไว้เป็นค่าที่โดนทาสี ผมว่าอนาคตอาจจะมีผลต่อผิวหนังก็ได้
ไม่เคยเห็นคนอื่นโชว์แทนคุณเกดเลยครับ sad.gif

ยังคงรอดูคอสตูมรำสี่ภาค อวกาศ และอินโด !!!

#10 Draft

Draft
  • Guests

Posted 18 November 2009 - 12:25 AM

QUOTE(paradize @ Nov 17 2009, 07:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูกี่ครั้งก็ยังสวยงาม
แต่นักแสดงก็ยังดูเนือย ๆ อยู่ดี

อยากรู้ว่าโชว์ THE WORLD IS NOT ENOUGH ยังไม่มีแพลนว่าจะถูกถอดออกจากโปรแกรมบ้างหรอครับคุณดราฟท์ หรือว่ายังขายดีอยู่ smile.gif
แสดงมาสองปีแล้วนะเนี่ย สงสารคุณเกดมาก ๆ ต้องทาตัวทุกวัน ๆ มาสองปี
เมื่อหลายเดือนก่อนเพื่อนที่จุฬาไปดูงานที่ ACZ แล้วไปถามคุณเกด เห็นบอกว่าต้องทาอะไรชั้นแรกเพื่อป้องกันสี แล้วยังได้เงินเพิ่มอีกด้วย สะสมไว้เป็นค่าที่โดนทาสี ผมว่าอนาคตอาจจะมีผลต่อผิวหนังก็ได้
ไม่เคยเห็นคนอื่นโชว์แทนคุณเกดเลยครับ sad.gif

ยังคงรอดูคอสตูมรำสี่ภาค อวกาศ และอินโด !!!

โชว์เพลงหุ่นที่จริงเขาจะถอดออกจากโปรแกรมตั้งนานแล้ว แต่ว่ามันยังเป็นโชว์ที่ยังขายดีอยู่ ผู้ใหญ่จึงให้แสดงต่อไปเรื่อย ๆ โดยยังไม่มีกำหนดว่าจะยกเลิกเมื่อไหร่ ?

นักแสดงที่เล่นเพลงหุ่น รายได้ดีมาก วีคหนึ่ง ๆ ได้เงินเดือนประจำ เงินค่าถ่ายรูป แล้วก็เงินเบี้ยเลี้ยงสำหรับเพลงหุ่น (วันละ 300 บาท) โดยเฉพาะอีก รวม ๆ ก็เป็นหมื่นอ่ะค่ะ เล่นแค่เพลงเดียวอ่ะ ... สุดยอด !!!!

เพลง The World Is Not Enough มีพี่เกด เป็นตัวร้องจริงค่ะ แล้วก็ ถ้าตัวจริงงหยุด ตัวแทนก็ได้แก่ พี่นัท พี่แป้งใหญ่ พี่โหน่ง พี่ตั้ง อย่างเช่นวันนี้ (17/11/2552) พี่เกด หยุด ฝ่ายเคลียร์คิวก็ให้พี่โหน่ง เล่นแทนค่ะ

#11 max

max

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 18 November 2009 - 09:13 AM

ขอบคุณนะคับสวยมาก

#12 paradize

paradize

MLBS Team

• Admin

Posted 18 November 2009 - 09:42 AM

โชว์เพลงหุ่นที่จริงเขาจะถอดออกจากโปรแกรมตั้งนานแล้ว แต่ว่ามันยังเป็นโชว์ที่ยังขายดีอยู่ ผู้ใหญ่จึงให้แสดงต่อไปเรื่อย ๆ โดยยังไม่มีกำหนดว่าจะยกเลิกเมื่อไหร่ ?

นักแสดงที่เล่นเพลงหุ่น รายได้ดีมาก วีคหนึ่ง ๆ ได้เงินเดือนประจำ เงินค่าถ่ายรูป แล้วก็เงินเบี้ยเลี้ยงสำหรับเพลงหุ่น (วันละ 300 บาท) โดยเฉพาะอีก รวม ๆ ก็เป็นหมื่นอ่ะค่ะ เล่นแค่เพลงเดียวอ่ะ ... สุดยอด !!!!

เพลง The World Is Not Enough มีพี่เกด เป็นตัวร้องจริงค่ะ แล้วก็ ถ้าตัวจริงงหยุด ตัวแทนก็ได้แก่ พี่นัท พี่แป้งใหญ่ พี่โหน่ง พี่ตั้ง อย่างเช่นวันนี้ (17/11/2552) พี่เกด หยุด ฝ่ายเคลียร์คิวก็ให้พี่โหน่ง เล่นแทนค่ะ

[/quote]

ขอบคุณคุณดราฟท์ครับ smile.gif

#13 aai-t

aai-t

Posted 18 November 2009 - 04:12 PM

ทำไมตัดเพลงอินโดไปล่ะค่ะ เคยไปดูมาเมื่อเร็วๆนี้ชอบมาก แล้วจะกลับมาโชว์อีกเมื่อไรคะ ว่าจะไปดูอีกเร็วๆนี้

#14 paradize

paradize

MLBS Team

• Admin

Posted 18 November 2009 - 09:49 PM

QUOTE(aai-t @ Nov 18 2009, 04:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมตัดเพลงอินโดไปล่ะค่ะ เคยไปดูมาเมื่อเร็วๆนี้ชอบมาก แล้วจะกลับมาโชว์อีกเมื่อไรคะ ว่าจะไปดูอีกเร็วๆนี้

เห็นว่าตัดออกไปได้หลายเดือนแล้วนะครับ เพราะปรับปรุงฉากใหม่ให้เข้ากับโชว์เมดเล่ย์อื่น คุณดราฟท์บอกมาครับ
แต่กำลังจะลงโชว์อีกครั้งแล้สครับ ตอนนี้ซ้อมคิวอยู่หลังเลิกโชว์รอบสุดท้าย + โชว์อวกาศใหม่ ด้วยครับ

#15 omelet_white

omelet_white

Posted 19 November 2009 - 08:04 PM

พี่น้ำไปไหนอะค่ะ อยากดูพี่น้ำด้วยอะ

#16 paradize

paradize

MLBS Team

• Admin

Posted 19 November 2009 - 10:34 PM

QUOTE(omelet_white @ Nov 19 2009, 08:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่น้ำไปไหนอะค่ะ อยากดูพี่น้ำด้วยอะ

คุณน้ำลาออกไปหลายเดือนแล้วนะครับ ไปพร้อม ๆ กับคุณลาทิชา ตอนนี้ก็เที่ยวต่างประเทศอย่างสนุกสนาน

#17 babara_bb

babara_bb

ฝ่ายข้อมูล Missladyboys.com

Posted 21 November 2009 - 10:59 PM

สมกับแฟนพันธุ์แท้ alcazar จริงๆๆๆจร้า
ขอบคุณมากๆๆค่ะ
เดี๋ยวกลับไปต้องไปดูอย่างแน่นอน

#18 Lady_Moonlight

Lady_Moonlight

แฟนพันธ์แท้ Vol.2

Posted 21 November 2009 - 11:41 PM

QUOTE(babara_bb @ Nov 21 2009, 10:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สมกับแฟนพันธุ์แท้ alcazar จริงๆๆๆจร้า
ขอบคุณมากๆๆค่ะ
เดี๋ยวกลับไปต้องไปดูอย่างแน่นอน

กลับมาซักที

#19 babara_bb

babara_bb

ฝ่ายข้อมูล Missladyboys.com

Posted 23 November 2009 - 12:47 AM

จร้า...........
เดี๋ยวเก็บตังค่าตั๋วเครื่องบินกับปิดเทอม เดี๋ยวไปหาแน่นอน
คิดถึงนะค่ะ

#20 Draft

Draft
  • Guests

Posted 25 November 2009 - 01:35 AM

โปรแกรมโชว์ล่าสุดของบริษัท อัลคาซ่าร์ จำกัด ที่จะลงโปรแกรมเร็ว ๆ นี้ ประมาณสิ้นเดือนพฤศจิกายน พ.ศ. 2552 ได้แก่

ALCAZAR'S NEW PROGRAM

1. The Wondrous World (Sawasdee Alcazar) (The Grand Show Opening)
2. On A Night Like This
3. Four Regiens Of Siam Kingdom (Thai Dance)
4. Ba Jang (Joke : Chinese's Show)
5. Cindai (Indonesian's Show) (The New Program & Backdrop)
6. Chuyen Thuong Tinh The Thoi (Vietnamese's Show)
7. Ji Duo Chou (Chinese's Show)
8. Dreamgirls
9. Bumbro Bumbro Dance (Indian's Show)
10. Sweet Dream (Korean Pop Dance)
11. Arirang Drums & Fans Dance (New Look Version 2009)
12. Supernova (Space's Show) (The New Program)
13. Poker Face (The New Program)
14. One Man One Women
15. The World Is Not Enough (Highlight's Show)
16. Ne Uhodi (Russian's Show - The Grand Finale)

ที่มา : ไฮไฟว์ บริษัท อัลคาซ่าร์ จำกัด แผนกนักแสดง

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users