Jump to content

ผลการประกวด - ธิดาช้างเชียงใหม่ 2553

• Please log in to reply
28 replies to this topic

#21 PoppYLovelY69

PoppYLovelY69

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 20 December 2010 - 02:30 PM

ไม่ผิดจริง.....จะลบกระทู้ของตัวเองทำไม......กลบเกลื่อนความชั่วหน่ะ...มันเหมือนหมา...กลบขี้...ยังไงยังไงกก็เห็น
The_show6969.....................แม่งทุเรศหว่ะ

#22 the_show6969

the_show6969

Posted 20 December 2010 - 04:50 PM

ทำไมหรอครับแค้นมากมั้ย ผมไปฆ๋าพ่อคุณหรอ ผมก็พิมดีดีสุภาพ คุณมาว่าพ่อผมก่อนนิ การศึกษาไม่มีหรอครับ

กรุณาอย่าทำไรที่ส่อสกุล ผิดไม่ผิดก็เฉยไว้สิครับ คุณเป็นสื่อก็ควรวางตัวเป็นกลาง

อยากเจอผมก็พร้อมเสมอนะครับ

เชิญด่าไปเหอะนะคับ เท่านี้ก็ลดตัวลงไปมากพอละ

#23 PoppYLovelY69

PoppYLovelY69

Posted 20 December 2010 - 05:13 PM

อ่าว....ก็คุณไม่ใช่เหรอที่ไป...ว่าให้เค้าก่อน....ต้องแต่เค้าประชาสัมพ้นธ์งานนี้แแล้ว......จะมีใครอีก....เค้าก้อย่เฉยๆๆๆของเค้าดี ๆๆๆ...ปากหมาไปว่าเค้าทำไมอ่ะ...
..

นิสัย...ผิดแล้วยังไม่ยอมรับอีก.....

ชั่วทั้งโครตจริงๆๆๆๆๆ

#24 MR_FREEDOM

MR_FREEDOM

Posted 21 December 2010 - 02:17 AM

เป็นกำลังใจให้คุณ The Star และคนทีได้ตำแหน่งนะค่ะ สู้ ๆๆๆๆ ต่อไปค่ะ

อย่าไปสนใจคำพูดของพวกสัมภเวสี หรอกค่ะ กล้าจะเอารูปมาโพสท์นะค่ะ หน้าชายขนาดนั้น

เราสวยจริงก็เอามงไปค่ะ อย่าได้แคร์สื่อ (ไม่สวย ไม่เริด ทำไม่ได้หรอกค่ะ) ขีดเส้นใต้คำว่า
สวย ค่ะ

#25 Off Naomi

Off Naomi

ผู้สื่อข่าว/ช่างภาพ Missladyboys.com

• Missladyboys_Team

Posted 21 December 2010 - 11:42 PM

เท่าที่ได้สังเกตุมาซักระยะหนึ่งนะคะ

ขอให้ยุติเรื่องแค่ตรงนี้ และ ออฟขอลบรีพลายทั้งหมดที่เป็นชนวนก่อเหตุนะคะ

ออฟอยากให้พวกเรารักกัน ออฟบอกตรงๆนะคะออฟก็ขี้วีน วีนบ่อยด้วย แต่ออฟชอบการวีนซึ่งๆหน้า วีนตรงนั้นและจบตรงนั้น

คุณมาวีนตรงนี้ไม่มีประโยชน์อันใด นอกจากจะทำลายกำลังใจของผู้เป็นศูนย์ข่าวที่นำข่าวมาลง แล้วต่อไปใครจะอยากนำรูปการประกวดต่างมาลงให้ชมคะ ในเมื่อมาลงแล้วก็โดนด่าโดนว่า

ออฟบอกตรงๆนะคะเท่าที่สัมผัสวงการนางงามมีหลายเวทีที่มันตัดสินแย่ ภาษาชาวบ้าน เรียกว่าตัดสินเหี้ย !!!

แต่ถ้าเราแน่จริง เป็นคนจริง ก็วีนตรงนั้น ไม่ใช่ว่าไม่ได้อยู่ในงานนั้นๆ ไม่ได้มีส่วนรู้เห็น ในงานอย่างชัดเจน ก็นำมาขยายประหนึ่งเหมือนอยู่ในงาน ออฟว่าให้เลิกพฤติกรรมนี้เถอะนะคะ วิจารณ์แต่พองามควรจะเป็นกำลังใจให้ผู้ที่นำรูปมาลงบ้าง นะคะ

#26 the_show6969

Posted 22 December 2010 - 12:02 AM

ผมขอยอมรับฟังคุณอ๊อฟครับ

#27 the_show6969

Posted 22 December 2010 - 12:05 AM

หวังว่าคุณอ๊อฟก็เช้าใจผมบ้างนะคะ ดูเอา ไม่อยากเรียกร้องอะไรหรอกครับ นางงามเชียงใหม่ถึงผมส่งไปไม่ได้ไม่เป็นไร แต่อยากให้เห็นค่าของสาวประเภทสองด้วยกัน อ้วนก็คน เงินรางงวัลแค่นั้นมันดูถุกกันเกินไป อีกอย่างคนที่ได้ก็เส้น ภาคเหนื่อตลอด ลองเค้ามากทมสิครับเค้าก็อาจล่วง คนลงภาพพูดจาว่าพ่อผม พอผมว่ากลับเถียงไม่ขึ้นก็มาว่าพ่อเค้า สมควรหรือครับ ผมขอจบเพียงเท่านี้นะคะ ใครทำอะไรไว้ก็ได้แบบนั้น ล๊อคไปรางวัลที่ได้ก็ไม่ถูมิใจเนอะ ครับพี่

#28 The Star

The Star

ศูนย์ข่าว เชียงใหม่

• Missladyboys News

Posted 22 December 2010 - 03:25 AM

สรุปว่าจะจบหรือจะไม่จบกันแน่ครับ ทำไมยังมาต่อความยาวสาวความยืดอีก ผมขอชี้แจงอย่างนี้ครับความจริงก็ไม่อยากเข้ามาพูดคุยโต้เถียงอะไรกัน อายชาวบ้าน ที่ไม่เถียงเพราะไม่อยากจะมานั่งเถียงกับใคร วันๆก็งานยุ่งพอแล้ว ที่เอารูปมาลงก็เพราะอยากให้รูปสาวประเภทสองทางเหนือได้ปรากฎให้ที่อื่นได้ดูบ้าง แล้วก็ไม่ได้เป็นสื่อมวลชนอะไรสักอย่าง ไม่ได้อยากเป็นด้วย แต่ที่ถ่ายภาพและเอารูปมาลงเพราะชอบการถ่ายภาพ

ประเด็นแรกที่ผมเข้ามาพูดจาไม่สุภาพด่าพ่อคุณ ก็ต้องขอโทษด้วยๆอารมณ์ที่ร้อน และไม่ชอบให้ใครมาว่า เพราะนิสัยส่วนตัวก็เป็นคนตรงไปตรงมา ไม่ชอบความขี้โกงอยู่แล้ว บอกตามตรงว่าจัดงานมาไม่เคยเส้น แล้วงานนี้ก็ไม่ได้เส้นอย่างที่คุณคิด เพราะก็อย่างที่บอกไปแล้วเส้นแล้วมันจะคุ้มกับเงินที่ได้มาไหม แลกกับชื่อเสียง ถ้าจะเส้นจริงๆ เอาเงินรางวัลเยอะกว่านี้ดีไหม หรือไม่ก็ประกาศเงินรางวัลเป็นหมื่นเป็นแสนไม่ดีกว่าเหรอ นี่เงินรางวัลชนะเลิศ 3,000 บาท ถ้าเส้นแล้วแบ่งกับเด็ก แบ่งกับพี่เลี้ยง แล้วผมจะเหลือสักกี่บาท มันไม่คุ้มจิงๆ ผมเก็บค่าสมัครได้เยอะกว่าอีก ขอร้องเถอะครับหยุดกล่าวหากันเสียที เราตัดสินจากความรู้ ความสามารถ และความสวยงามของหน้าตา สิ่งสำคัญกรรมการเวทีนี้ก็มีเกียรติกันทุกคน เป็นทั้งสื่อมวลชน Modeling ตัวแทนจาก MTI ซึ่งคณะกรรมการเหล่าก็เคยผ่านการคัดเลือกนายแบบ นางแบบ ให้โด่งดังมานักต่อนัก ไม่ว่าจะเป็นดัชชี่บอย&เกิร์ล โดม่อนแมน นางสาวเชียงใหม่ที่ไปได้รับตำแหน่งนางสาวไทยปีล่าสุด ก็ผ่านการคัดเลือกจากคณะกรรมการเหล่านี้มาทั้งนั้น ผมเองคิดว่าคณะกรรมการที่ผมหามาก็ตาถึงพอที่จะคัดคนงามเข้ามารับตำแหน่ง

ประเด็นที่สองเรื่องคุณของสาวประเภทสอง ไม่ต้องกลัวว่าผมจะไม่เห็นคุณค่าความเป็นสาวประเภทสองอย่างแน่นอน ทุกวันนี้ผมเองก็ทำงานรณรงค์ และเรื่องสิทธิต่างๆกับ เกย์ กระเทย สาวประเภทสอง อยู่แล้ว แล้วจะไปลดคุณค่ากันทำไม ที่จัดงานนี้ขึ้นก็เพื่อที่ส่งเสริมเรื่องความเท่าเทียม อยากให้มีเวทีที่ผู้หญิงและสาวประเภทสองสามารถขึ้นประกวดด้วยกันได้ ไม่ว่าจะเป็นอะไร จะอ้วน จะผอม เราทุกคนก็คือคน คือมนุษย์ มีสิทธิเท่าเทียมกัน

ประเด็นสุดท้าย ความจริงก็ไม่อยากให้คุณออฟเข้ามายุ่งกับเรื่องเล็กๆเพราะทุกวันนี้ก็เข้าใจว่างานเยอะมาก แต่ก็อยากจะบอกจริงๆจากใจว่าที่เข้ามาโพสรูปก็ไม่ได้หวังอะไรสักอย่าง แต่ที่เข้ามาโพสเพราะอย่างที่บอกไปว่าชอบและใจรัก แต่ก็เหนื่อยเหมือนกันถ้าเจอเรื่องบ้าๆอย่างนี้บ่อยๆ มันเริ่มรู้สึกว่าแล้วจะมาโพสเพื่อ เพื่ออะไร ให้คนอื่นด่าเล่น ถ้ามันเป็นอย่างนี้ เพื่อความสบายใจของตัวเอง และเพื่อไม่ให้เว็บมันดูคุณค่าลดลงเพราะถ้าใครผ่านเข้ามาเห็นเขาก็จะว่า พวกกระเทยทะเลาะกันยังไม่รักกัน แล้วที่สำคัญผมเองก็เห็นคุณค่าของสมาชิกในเว็บนี้ทุกคน จะตัดใครไปก็ไม่ได้เพราะทุกคนคือเพื่อน คือพี่ คือน้องกัน ก็เลยตัดสินใจว่าจะขอโพสรูปงานนี้เป็นงานสุดท้าย เพราะไม่อยากให้ใครมาว่าเราได้ และไม่อยากทะเลาะกับใครจริงๆ มีมิตรดีกว่ามีศัตรู

และขอให้เรื่องนี้จบเพียงเท่านี้ละกัน แต่ถ้าไม่จบก็จะขอดำเนินการตามกระบวนการกฎหมายบ้านเมือง

#29 Off Naomi

Off Naomi

ผู้สื่อข่าว/ช่างภาพ Missladyboys.com

• Missladyboys_Team

Posted 22 December 2010 - 01:30 PM

หวังว่าคุณอ๊อฟก็เช้าใจผมบ้างนะคะ ดูเอา ไม่อยากเรียกร้องอะไรหรอกครับ นางงามเชียงใหม่ถึงผมส่งไปไม่ได้ไม่เป็นไร แต่อยากให้เห็นค่าของสาวประเภทสองด้วยกัน อ้วนก็คน เงินรางงวัลแค่นั้นมันดูถุกกันเกินไป

- เงินรางวัลเท่าไหร่สำหรับการจัดงานมันไม่สำคัญหรอกค่ะ เค้ามีเวทีให้เพศอย่างพวกเราเดินก็ถือว่าเค้าให้โอกาสระดับหนึ่งแล้ว เราไม่พอใจในเงินรางวัลของเค้าเราไม่ต้องไปประกวดเท่านั้นเอง อย่าเอาตัวเราเองเป็นศูนย์กลางจักรวาลว่าการประกวดต้องเงินเท่านี้
และเท่าที่ออฟดูในรูป น้องเค้าก็เหมาะสมจริงๆ การประกวดกะเทยอ้วนไม่ใช่ว่าคนที่อ้วนที่สุดจะได้ตำแหน่งไป เพียงแต่ผู้เข้าประกวดจะต้องมีน้ำหนักให้ได้ตามที่การจัดประกวดกำหนด

อีกอย่างคนที่ได้ก็เส้น ภาคเหนื่อตลอด
- เอาอะไรมาวัดอ่ะคะ แบบนี้เข้าข่ายหมิ่นประมาท นะคะ

ลองเค้ามากทมสิครับเค้าก็อาจล่วง

-น้องเค้าไม่มาหรอกค่ะ ชีวิตของน้องเค้าทำงานเพื่อสังคม เพื่อพวกเรา

คนลงภาพพูดจาว่าพ่อผม พอผมว่ากลับเถียงไม่ขึ้นก็มาว่าพ่อเค้า สมควรหรือครับ

- เป็นออฟ ออฟจะด่ามากกว่านี้ และอาจนัดตีให้รู้เรื่องไปเลย

ผมขอจบเพียงเท่านี้นะคะ ใครทำอะไรไว้ก็ได้แบบนั้น ล๊อคไปรางวัลที่ได้ก็ไม่ถูมิใจเนอะ ครับพี่

-สาธุ สัเพสัตตา อะเวราโหนตุ

-----------------------------

เรียนคุณกบนะคะ ออฟ ขอโทษแทนสมาชิกในบอร์ดด้วยนะคะ ที่ทำให้กบเสียความรู้สึก อย่าเลิกโพสเลยนะคะ ถ้ากบไม่โพส ต่อไปในเวปก็คงไม่มีข่าวการประกวดจากภาคเหนือแล้ว เอาเป็นว่าแล้วแต่คุณกบจะตัดสินใจละกันนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users