Jump to content

ผลการประกวด - Miss Queen แอ่วบ้านผ่อสวน 2010

• Please log in to reply
47 replies to this topic

#1 The Star

The Star

ศูนย์ข่าว เชียงใหม่

• Missladyboys News

Posted 04 June 2010 - 12:16 AM

ผลการประกวด

Miss Queen แอ่วบ้านผ่อสวน 2010

วันที่ 1-2 มิถุนายน 2553

งานของดีชายแดนใต้ บิ๊กซี อารีน่า สาขาดอนจั่น จ.เชียงใหม่

น้องกว้าง Miss Queen แอ่วบ้านผ่อสวน 2008
น้องเจเจ Miss Queen แอ่วบ้านผ่อสวน 2009
น้องไกด์ Miss Queen แอ่วบ้านผ่อสวน 2010

#2 The Star

The Star

Posted 04 June 2010 - 12:19 AM

รางวัลชนะเลิศ

Miss Queen แอ่วบ้านผ่อสวน 2010

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 3

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 4

ต้องขออภัยถ้ารูปของน้องที่ได้รอง 3 และ 4 มีน้อยเพราะว่าน้องกลับบ้านก่อนเลยถ่ายไม่ทันครับ

#3 The Star

The Star

Posted 04 June 2010 - 12:20 AM

รางวัล Dress Beauty

รางวัล Popular Vote

รางวัล Miss Southern Beauty

รางวัล Miss Lanna Beauty

#4 The Star

The Star

Posted 04 June 2010 - 12:20 AM

ผู้เข้าประกวดรอบ ชุดไทยล้านนา

ผู้เข้าประกวดรอบ ชุดผ้าบาติกภาคใต้

ผู้เข้าประกวดรอบ ชุดราตรี

#5 lookpong_drama

lookpong_drama

สมาชิก...ขาจร

Posted 04 June 2010 - 12:23 AM

ที่ 1 สวยขนาด

#6 oilzuza

oilzuza

สมาชิกหน้าใหม่

Posted 04 June 2010 - 03:19 AM

บอกตามตรงที 1 สวยหวานเหมือนหญิงมาก จะวีนอะไรกันหนักหนา ประกวดต้องมีแพ้มีชนะ น้ำใจนักกีฬากันหน่อยนะคะ วันนี้เราไม่ชนะ วันหน้าก็ต้องเป็นวันของเรา รักกันไว้นะคะ

#7 Looknut

Looknut

Posted 04 June 2010 - 06:50 AM

ทั้ง ตำแหน่ง 1 2 3 สวยทั้งหมด สมกับตำแหน่งแล้วค่ะ ฟังธง
LOVE MISSLADYBOYS

#8 visutta

visutta

สมาชิก...ขาจร

• Interests:สนใจเรื่องคาบาเรต์โชว์ และเรื่องราวต่างๆของสาวประเภท2

Posted 04 June 2010 - 07:26 AM

สวยจิงๆๆค่ะ....สมแล้วที่ได้รางวัลที่1 หวานมากๆๆ

#9 Bi_tong_Lady_boy

Bi_tong_Lady_boy

สมาชิก...ขาประจำ

• VIP
  • Interests:-

Posted 04 June 2010 - 08:59 AM

ที่1 สวย หวาน จริงค่ะ

"ความโสด" ไม่ใช่ "เนื้อคู่" แต่มันอยู่กับฉันตลอด ตลอด ..

ใบตอง .เลย. รักสนุก แต่ไม่ผูกพัน

#10 XBOYYY

XBOYYY

Posted 04 June 2010 - 10:40 AM

ยอมต่อคนเดียวที่เหลือก้อเฉยๆๆๆๆๆ

จิงๆๆๆๆ ไอกับต้อนอ้อน่าจะได้ที่2-3

อีก2คนนั้นน่าจะได้ที่4-5ด้วยซ้ำ

#11 star_sister

star_sister

Posted 04 June 2010 - 10:50 AM

ตำแหน่งชนะเลิศ ที่ให้รอพิจารณาจากรูป

ดูแล้วสมควรได้อย่างแน่นอน

สวย หวาน...ดูแล้วสบายใจ!!!

อย่างนี้ก็ไม่น่าวีนล่ะคะ

#12 DOCTOR_BIRD

DOCTOR_BIRD

Posted 04 June 2010 - 11:37 AM

ที่เกิดการวีนมีปากเสียงกันนี่ทุกคนอาจจะเข้าใจผิดว่าวีนอยากได้ที่1 ซึ่งตัวผมแล้วชื่นชอบน้องไกด์ยังได้พูดคุยกับน้องเค้าเป็นการส่วนตัวอยู่เลย แล้วก้อดูนางงามตามเวทีประกวดเป้นว่าน้องเค้าสวยน่ารักจริงๆ ไม่ได้ว่าหรือตำหนิอะไรน้องเค้าเลย แต่เสื้อผ้าหน้าผม สติปัญญา ที่สอง สาม ก้อน่าที่จะแบ่งให้คนจังหวัดอื่นบ้าง ผมก้อไม่ได้ดันทุรังที่จะมานั่งวีนเรื่องไร้สาระอย่างที่ทุกคนคิด พี่เลี้ยงทุกคนลองกลับมาคิดสิว่าหากเด้กเรา สวย เสื้อผ้าหน้าผม สมอง ก้อไม่ด้อยไปกว่าใคร ทุกคนที่เป้นพี่เลี้ยงมืออาชีพก้อจะรุ้ว่าเด้กเราควรอยู่ในอันดับที่เท่าไร (หากไม่มีเส้นสาย) และอยากขอให้จบเรื่องนี้เพียงกระทู้ของผมนี้เท่านั้น เพราะผมก้อแสดงความรับผิดชอบหากทุกคนเห้นว่าทางฝ่ายผมเป้นฝ่ายที่ผิด ซึ่งผมก้อไม่ได้ประสงค์ที่จะรับเงินรางวัลใดๆทั้งสิ้น ขอให้เรื่องจบลง และก้อคิดว่าไม่มีใครหรอกที่อยากจะมีศัตรู ทุกคนก้ออยากที่จะมีมิตรแท้ในวงการประกวด อยากจะประกวดแบบสบายใจ ไม่มีปัญหาอะไรกับใคร .......ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกสมาชิก คุณหมอ

#13 แตงโม

แตงโม

เจ้หวี มาดามบางนา

• VIP

Posted 04 June 2010 - 12:03 PM

สาวเหนือสวยหวานจับใจ

http://www.dddwedding.com/

#14 Flowers_wayside

Flowers_wayside

Posted 04 June 2010 - 02:45 PM

เรามีข้อเสนอให้นะว่าให้ 5 คนนี้ไปประกวดที่ต่างจังหวัดที่ไม่ใช่ จังหวัดเชียงใหม่ ใช้ความเป็นกลางไปจังหวัดที่ไม่มีใครรู้จัก 5 คนนี้ จะได้รู้ไปเลยว่าใครสวยจริง

แต่เราก็แปลกใจเหมือนว่าทำไมไม่มีใครมาประกวดที่เชียงใหม่ แต่ยังไงเราก็ว่ารักกันไว้ดีกว่า กระเทยไทยด้วยกัน

#15 poko

poko

Posted 04 June 2010 - 04:42 PM

เรามีข้อเสนอให้นะว่าให้ 5 คนนี้ไปประกวดที่ต่างจังหวัดที่ไม่ใช่ จังหวัดเชียงใหม่ ใช้ความเป็นกลางไปจังหวัดที่ไม่มีใครรู้จัก 5 คนนี้ จะได้รู้ไปเลยว่าใครสวยจริง

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคับ จะได้รู้กันไปเลยว่าใคร สวยจิง เพราะรูปอีกสองคนไม่มีเลยตัดสินให้ไม่ได้ หากจะกรุณา น่าจะเอาภาพน้องสองคนที่วีนมาให้ดูหน่อย จะได้รู้ว่าสมควรวีนหรือเปล่า

จาก...คนกลาง

#16 *-*cassanova*-*

*-*cassanova*-*

Posted 04 June 2010 - 06:10 PM

ขอเวลา ให้พี่กบหน่อยนะค่ะ แล้วจะได้เห็นรูปทุก ๆ คนเลยค่ะ

...............นางงามผิวสี.............

#17 อนันทิพย์

อนันทิพย์

Posted 04 June 2010 - 06:48 PM

ดิฉันว่าไก้ด์ที่ 1 OK เรยคะเพราะว่าทำการบ้านมาดี แต่ที่ 2 3 มันเห็นๆคะ ค้านสายตา
มากอย่างงี้เขาเรียว่า.........

#18 The Star

The Star

Posted 04 June 2010 - 07:06 PM

สวัสดีครับสมาชิก Missladyboys ทุกท่าน บอกก่อนครับว่าไม่ได้มาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับผลการประกวดโดยตรง แต่มาพูดกับพวกที่ชอบแจม และชอบปั่นกระทู้
ความจริงว่าจะไม่แสดงความคิดเห็นแล้ว แต่ก็อดไม่ได้เพราะผมเองเป็นคนในพื้นที่ แล้วก็เป็นศูนย์ข่าวภาคเหนือในเว็บบอร์ดมานานพอๆกับอายุเว็บก็ว่าได้ คลุกคลีกับวงการประกวดสาวประเภทสองมาไม่มากนักถ้าเทียบกับสมาชิกหลายๆท่านในเว็บนี้ แต่ถ้าในพื้นที่เชียงใหม่ก็พอจะเชี่ยวชาญอยู่บ้าง พอจะรู้จักนางงามว่าคนนี้เป็นใคร มีนิสัยยังไง อยู่ค่ายไหน พี่เลี้ยงคือใคร พอจะรู้จักผู้จัดในหลายคนอยู่บ้าง พอเกิดเรื่องอย่างนี้ก็ไม่ค่อยสบายใจเท่าไร ยิ่งเห็นข้อความในกระทู้ว่ากันไปมา ก็รู้สึกเครียด ยิ่งบางคนไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ก็เข้ามาแจมด้วย มันเลยกลายเป็นเรื่องใหญ่ ขอพูดในหน้าที่สื่อในพื้นที่คนนึง พูดในนามของคนที่ไม่เคยส่งนางงามประกวด แต่อาจจะเคยเป็นผู้จัดประกวดอยู่บ้าง

ถ้าพูดถึงนางงามเชียงใหม่ในความคิดของผม ซึ่งอาจจะเข้าข้างไปบ้าง ผมว่าหน้าตาก็ไม่แพ้ใครอย่างแน่นอน สาวประเภทสองที่นี้สวยหน้าตาดี แต่มันก็มีคละกันไปเหมือนกับเราอยู่ในสังคม มีทั้งคนหน้าตาดีและไม่ดี ส่วนใครที่มีความมั่นใจก็มาประกวด เรื่องเส้นสายผมว่ามีทุกที่แหละ แต่สำหรับเชียงใหม่เท่าที่ไปถ่ายรูปมามีน้อยมาก ถ้าคิดเป็นเปอร์เซ็น 100% ไม่มีเส้น 90% อีก 10% อาจจะมีเส้น เชียงใหม่ถูกกล่าวขานมากว่าชอบเส้น ความจริงแล้วผมว่าไม่ใช่อย่างแน่นอน แต่ที่คนกลัวกันคือสาวประเภทสองเชียงใหม่เพราะสาวประเภทสองที่นี้ขึ้นชื่อเหมือนกันว่าสวย หน้าตาดี ผมคิดว่าถ้าไม่หน้าตาดีจริงคงไม่ได้เป็นนางงามแถวหน้า ณ ตอนนี้ ความจริงแล้วไม่อยากพาดพิงถึงใครครับแต่ที่กำลังจะพูดต่อไปนี้เป็นการชื่นชมครับ ถ้าพูดถึงค่ายนางงามสาวประเภทสองที่มีชื่อเสียงโด่งดังในเมืองไทยตอนนี้ คงหนีไม่พ้น 2 ค่ายนี้ครับ คือค่ายคุณชาติ และค่ายคุณชาคริต 2ค่ายนี้ได้รับการขนานนามถึงกิตติศัพท์ในการคัดสรรนางงามเข้าค่าย ถ้าไม่สวยจริงคงไม่ได้อยู่ 2 ค่ายนี้แน่นอน ที่ผมยกมาพูดเพราะว่ามีสาวเหนือหลายคนเข้าไปอยู่ 2 ค่ายนี้ ไม่ว่าจะเป็นน้องเบลล์ น้องแซมมี่ ค่ายคุณชาติ และน้องนัท น้องกว้าง ค่ายคุณชาคริต สิ่งที่ผมกำลังอธิบายมากำลังจะบอกว่าสาวเชียงใหม่สวยจริง ถ้าไม่สวยคงไม่ได้อยู่ค่ายดังๆแบบนี้หลอก แถมยังเป็นนางงามตัวแม่กันทั้งนั้น
สมัยที่น้องเบลล์อยู่เชียงใหม่ ก็มีกระแสข่าวอยู่บ่อยๆว่าเชียงใหม่เส้นใหญ่ เลยไม่มีใครอยากมาประกวด ความจริงน่าจะกลัวน้องเบลล์กันมากกว่า พอมารุ่นน้องกว้างก็มีข่าวเหมือนกัน รุ่นน้องต่อก็มีข่าวเหมือนกัน มีมาทุกๆรุ่นที่มันมีข่าวน่าจะเป็นการสร้างกระแสในวงการนางงามบล็อคกันไป บล็อกกันมา สุดท้ายไม่มีใครกล้ามา ก็เลยมีแต่สาวประเภทสองเชียงใหม่ขึ้นประกวด (มันอาจจะเป็นยุทธการณ์ในการกันไม่ให้นางงามมาขึ้นเยอะ เพื่อตัดคู่แข่งในการประกวด) ความจิงที่ผมสัมผัสมา การที่สาวประเภทสองเชียงใหม่ไม่ไปเดินสายไกลมีหลายปัจจัย ไม่ใช่เพราะกลัวอะไรกันหลอกครับ(อาจจะเดาเอาเองนะครับ) แต่มีเหตุผลอยู่ว่า
1. งานประกวดสาวประเภทสองในเชียงใหม่เยอะพอๆกับกรุงเทพฯ ไม่ต้องไปเดินสายให้เหนื่อย อยู่เชียงใหม่ก็มีงาน มีเงินใช้ ยิ่งช่วงเทศกาลแทบจะมีประกวดทุกวัน แต่คนส่วนใหญ่ไม่รู้เพราะบางงานผมก็ไม่รู้ข่าว ไม่ได้ลงประชาสัมพันธ์ในเว็บ ไม่ได้ไปถ่ายรูปมาลง ซึ่งแตกต่างกับบางจังหวัดที่เดือนนึงจะมีประกวดสักครั้ง ดังนั้นจึงต้องเดินสายประกวด
2. จังหวัดเชียงใหม่อยู่เกือบเหนือสุดของประเทศ การที่จะเดือนทางไปประกวดจังหวัดต่างๆ มันอาจจะต้องลงทุนสูงมากกว่าจังหวัดอื่นๆ ยิ่งถ้าไม่มีสปอร์นเซอร์สนับสนุนก็แย่เลย บางทีถ้าเงินรางวัลน้อย มานั่งคำนวณดูไปแล้วไม่คุ้ม จะไปทำไมอยู่เฉยไม่ดีกว่าเหรอ
3. น้องๆนางงามที่นี่ส่วนใหญ่ยังเรียนไม่จบกันเลย เรียนอยู่มัธยมบ้าง มหาลัยบ้าง อาชีวะบ้าง การที่จะไปเดินสายมันอาจจะต้องทำให้ขาดเรียน ไม่คุ้มกับตำแหน่งที่ได้มา เพราะนางงามส่วนใหญ่ที่นี่เวลาประกวดจะมีพ่อแม่ มาเชียร์ด้วยตลอด การจะไปเดินสายไกลพ่อแม่ก็คงกลัวเสียการเรียนด้วย และอาจจะมีเหตุผลอีกมากมายที่นางงามที่นี้ไม่ไปเดินสายซึ่งผมเองก็ไม่รู้ได้หมด

ผมคิดว่าคนที่จะมาประกวดเชียงใหม่ไม่ได้ลังเลเรื่องอะไร ซึ่งทุกคนก็รู้กันอยู่ที่นี่เขาเจ้าที่แรง ถ้าไม่สวยจริง นางงามหลายๆคนอาจจะต้องคิดหนักว่าถ้ามาเชียงใหม่แล้วจะคุ้มไหม จะได้ตำแหน่งไหม หรืออาจจะต้องมานั่งวัดมวยกันเลยทีละคนว่า คนนี้สู้ได้ไหม คนนี้สู้ไม่ได้ อะไรประมาณนี้ ความจริงแล้วคนที่นี่ต้อนรับทุกคนแหละที่จะเข้ามาประกวด ไม่ได้ปิดกันอะไรหลอก แต่คนที่จะมาประกวดอาจจะต้องเปิดใจตัวเองให้มีความกล้าที่จะมาประกวด เมื่อมาแล้วก็จะต้องเปิดใจยอมรับผลการตัดสินของคณะกรรมการ กรรมการกรุงเทพฯ กรรมการเชียงใหม่ความชอบแตกต่างกันแน่นอน แต่ละเวทีไม่เหมือนกันแน่นอน เวทีนี้เราอาจจะสวยในสายตากรรมการ แต่อีกเวทีเราอาจจะไม่สวยเลยสักนิดในสายตากรรมการ อยากให้ทุกคนเปิดใจยอมรับความเป็นจริงที่เกิดขึ้น กล้าที่จะมาประกวดที่เชียงใหม่ เพราะไม่มีใครที่กล้ามาประกวดที่นี้แล้วจะพลาดตำแหน่งไปเลย ยกตัวอย่างMiss Gemini น้องเอี๋ยว น้องรถเมย์ มาประกวดก็เอาตำแหน่งกันไปเป็นแถว Miss food festival ลำพูน น้องดอยมาประกวดก็เอาตำแหน่งชนะเลิศไป Miss Queen เชียงใหม่ น้องแก้ว น้องแคทมาก็เอาตำแหน่งชนะเลิศและรองไปครอง Miss Healthy 2010 น้องรถเมย์มาประกวดก็ชนะเลิศไป และอีกหลายๆเวทีที่ไม่ได้กล่าวถึง ผมว่าอย่าไปกลัวครับถ้าเราจะมาเดินสายประกวดที่เชียงใหม่ ไม่มีอะไรน่ากลัวอย่างที่คิด พกความกล้า และน้ำใจนักกีฬามาก็พอ

สำหรับเรื่องเสื้อผ้าหน้าผม ผมว่าเราไม่ควรมาพูดดูถูกกัน รสนิยม ความชอบ ประเพณีแต่ละท้องถิ่นยังแตกต่างกัน แล้วอะไรกับชุดการประกวดที่ความชอบแต่ละท้องที่จะไม่แตกต่างกัน เชียงใหม่อาจจะชอบแบบนี้ ที่อื่นอาจจะชอบอีกแบบ มันแล้วแต่ตากรรมการที่จะตัดสินให้ใครได้ และที่สำคัญอย่าไปดูถูกชุดครับ เชื่อว่าสาวประเภทสองเกือบทุกคนผ่านการสวมใส่ชุดขนมชั้นอย่างที่บอกข้างต้นกันทั้งนั้น หัวโปกขึ้นประกวดใหม่ยังไม่มีนม ไม่มีสะโพก จะให้ใส่ราตรียาวหางปลา หรือราตรียาวพลิ้วๆก็ใช่ว่า ก็ต้องเลือกใส่ชุดขนมชั้น ชุดสุ่ม ให้มันดูดีมีก้นพองๆไว้ก่อน

จริงๆแล้วไม่ได้มาแก้ตัวแทนใคร และก็ไม่อยากทะเลาะกับใครในกระทู้นี้เลย เพราะวงการแบบนี้มันแคบแป๊บเดียวก็รู้กันหมด แต่ก็ไม่อยากให้ใครมาดูถูกน้องๆและพี่ๆในเชียงใหม่ เพราะทุกคนตั้งใจทำ ตั้งใจจัดประกวด ตั้งใจส่งนางงาม ตั้งใจขึ้นประกวด ทุกคนมีความหวัง อยากให้จบที่ผลการตัดสินของกรรมการ และผมก็เคารพทุกความคิดเห็น และเห็นใจทุกๆคน ดังนั้นเราหยุดว่ากันดีกว่า เพราะทุกคนเหนื่อย นางงามเหนื่อย พี่เลี้ยงเหนื่อย คนจัดก็เหนื่อยอยากให้ออกมาดี

สำหรับรูปการประกวดจะรีบโพสให้ดูเร่งด่วนครับ อดใจรอนิสนึงครับ
ปล. ผมทำสกู๊ปอันนึงเพื่อยืนยันว่าเด็กเชียงใหม่เจ๋งจริงๆ...แล้วจะรีบเอาลงให้ดูครับ

#19 XBOYYY

XBOYYY

Posted 04 June 2010 - 08:24 PM

ด้วยความเคารพ และ นับถือ

พี่กบกล้าไปสาบานไหมละ ว่าพี่กบไม่เคยใช้เส้นสายในการประกวดเลยแม้สักครั้งเดียวนะคัรบ

กล้าไปสาบานที่ ดอยสุเทพไหมละครับ

พี่กบไม่ต้องมาออกตัวเถอะครับ

พี่กบอยู่เฉยๆๆนิ่งๆๆนะดูดีอยู่แล้ว อย่าไปต่อว่าใครเขาเลยนะคัรบ พี่กบ อยู่เฉยๆๆดูน่านับถือมากกว่านะ

พอพี่มาออกตัวแบบนี้มัน ดูไม่เหมาะนะคัรบ

#20 The Star

The Star

Posted 04 June 2010 - 08:58 PM

QUOTE(XBOYYY @ Jun 4 2010, 08:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด้วยความเคารพ และ นับถือ

พี่กบกล้าไปสาบานไหมละ ว่าพี่กบไม่เคยใช้เส้นสายในการประกวดเลยแม้สักครั้งเดียวนะคัรบ

กล้าไปสาบานที่ ดอยสุเทพไหมละครับ

พี่กบไม่ต้องมาออกตัวเถอะครับ

พี่กบอยู่เฉยๆๆนิ่งๆๆนะดูดีอยู่แล้ว อย่าไปต่อว่าใครเขาเลยนะคัรบ พี่กบ อยู่เฉยๆๆดูน่านับถือมากกว่านะ

พอพี่มาออกตัวแบบนี้มัน ดูไม่เหมาะนะคัรบ

คุณน้องครับคือพี่ไม่ได้เป็นไรกับน้อง ไม่ต้องมาเคารพพี่ก็ได้ พี่ไม่ได้แคร์

พี่กล้าไปสาบานถ้าคุณน้องยินดีจะไปกับพี่พรุ่งนี้ว่างไหมละ ซักกี่โมงดี

ถามหน่อยแล้ว พี่จะใช้เส้นสายอะไร งง เพราะไม่ใช่พี่เลี้ยงนางงาม ไม่เคยส่งใครประกวด

พี่เป็นช่างภาพอิสระ ที่ชอบถ่ายภาพ แล้วก็เอารูปมาลงเว็บนี้แหละ

แล้วจะมาเส้นเพื่ออะไร ที่ออกมาโพสเพราะรำคาญคุณน้องชอบป่วนกระทู้

ชักอยากจะรู้แล้วสิว่าเป็นใคร

รบกวน คุณออฟนาโอมิ หาตัวน้องคนนี้ให้ที่

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users